Sasa usiku wa leo tuna nini? Kabla tu hatujaingia kwenye wakati huu mkuu wa kanisa uh, tumaini tu Bwana wetu ataimwaga Roho yake juu yetu kunini tu na kutubariki tena, nasi tunaweza tu kugusia mambo yaliyo muhimu sana sasa, kwa sababu katika tukio kuu la kuja limekuwa hapa jumazima, na lo jana usiku tulikuwa na wakati mzuri sana. Vema, sasa kabla tu ya kuyasoma maandiko, naomba tubadilishe tu mahali petu kwa dakika chache na kusimama kwa ajili maombi. Baba yetu wa mbinguni mwenye rehema, tunakuja katika jina litoshelezalo kwa yote la Bwana Yesu, ukijua ya kwamba siku moja wewe utakuja, nasi tunajaribu kuitayarisha mioyo ya watu kuupokea huu ufunuo mkuu kwamba wewe ni mwana wa Mungu aliye hai Not dead, but alive forevermore. And Ujafa bali huo hai milele, na unaishi katika kanisa lako kama shahidi wa Pentekoste na wakati ule mkuu, hapo wakati wa kuburudishwa utakapokuja kutoka uweponi mwa Bwana, tunafuraha sana kuzifurahia nyakati hizo hapa chini baada ya miaka elfu moja mia tisa. Na Baba, kwa unyenyekevu tunaviinamisha vichwa vyetu kwa heshima ya hawa watu mashuhuri kote katika nyakati hizo, so nyota ulizoshika mkononi mwako, ambazo ulisema zilikuwa ni malaika wa zile nyakati za kanisa, wale wahudumu. Jinsi tunavyokushukuru wewe kwa ajili ya mtakatifu Paulo mashuhuri wa Efeso. Jinsi tunavyokushukuru wewe kwa ajili ya Ireneo eh, hey, Bwana Ireneo, yule mtumishi wako hodari, kwa ajili ya mtakatifu Martin, na usiku wa leo kwa ajili ya mtakatifu Kolumba Bwana, jinsi tunavyokushukuru wewe kwa ajili ya watu hawa katikati ya urumi mweusi, upagani ukiingia kanisani, walisimama kishujaa kwa ajili ya ujumbe wa Kipentekoste na baraka zake, kimeenda kwa lugha na, na ishara kuu na maajabu, kuwaponya wagonjwa na kuwafufua wafu. Wengi wao, Bwana, waliraruliwa vipande, wakauawa, wakalishwa simba. Mambo makuu yalitukia. Dunia imeloweshwa damu ya wenye haki Ma baba, damu yao inalia leo hii dhidi ya kanisa hilo ovu la zinaa. Nawe ulisema siku moja, wakati ulipomwaga malaika, alipomwaga kitasa chake juu yake, na damu ya kila uya imani ilipatikana ndani yake. Bwana tusaidie, kuwa kuwa tayari kusimama sasa, kwa kuwa wakati unakwisha, unapomwona mnyama huyu mwenye pembe mbili akiinuka kutoka ardhini, sio kutoka kwa umati na wingi wa watu, akiwa na pembe kama mwanakondoo lakini akazungumza kama joka. Unaamini ya kwamba saa hiyo imekaribia sasa, Baba. Wakati makanisa haya yanaungana pamoja yakifanya sanamu ya mnyama, na itakuwa mbaya sana kwa kundi hilo, Bwana, ambalo halitajiunga kule, kususiwa kwenyewe kutakuja. Lakini katika saa hiyo, wewe uliahidi kulichukua kanisa lako. Usaidie Bwana, kabla tone moja la maji halijaanguka Nuhu alikuwa ndani ya safina. Kabla moto haujaipiga Sodoma, Lutu alikuwa ameondoka. Baba, tunaamini kabla nguvu za atumiki kuilipua dunia hii vipande vipande, kanisa litakuwa limeondoka. Tunafuraha sana Bwana, na tunajua ya kwamba mabomu yananing'inia kwenye mabanda usiku wa leo nasi tunaweza kuangalia kuelekea mbinguni, muona mwana wa Adamu akiinuka kutoka kwenye kiti chake cha enzi, aanze kuelekea duniani kwa ajili ya unyakuo wa kanisa lake, na kujua ya kwamba miguu yake ya thamani haitaigusa dunia hii yenye dhambi wakati huo, kwa kuwa kama vile Rebeka alivyopanda ngamia na kushuka kwenye ngamia hapo hapo kati ya nyumba ya Ibrahimu huko kondeni, alikutana na bibi harusi wake e hey, Mungu nalo kanisa litakutana na, na bibi harusi wetu hewani, kwa maana sisi tulio hai na tuliosalia hatutawatangulia au kuwazuia hao waliokwisha kulala mauti. Parapanda ya Mungu italia, wafu katika Kristo watafufuka kwanza, nasi na tutatwaliwa juu pamoja nao umlaki Bwana kondeni hewani, na tuwe pamoja na yeye milele. Noo tusaidie usiku wa leo, Bwana, tupe utamu wa roho zetu na utondolee chuki yote na kutokujali, na tuyeyushwe sana kwa Roho Mtakatifu. Yaliya malaika wa Mungu atawale usiku wa leo, Bwana, sijui la kuwambia. Watu hawa sasa nimeandika historia na kadhalika na yale uliyofanya, bali inahitaji wewe kuyafasiri mambo ya usoni. Kwa hiyo naomba ya kwamba utatujalia katika jina la Yesu Kristo, amen. Sasa hebu tufungue sasa kwenye kitabu cha Ufunuo Ausikwa leo tuko kwenye wakati wa kanisa la wakati wa nne wa kanisa Thiatira, wakati mkuu wa kanisa unaojulikana kama wakati wa giza. Wakati huu wa kanisa unaanza kwenye mwaka wa mia sita na sita kisha ukaisha kwenye mwaka wa elfu moja mia tano na ishirini. Mimi yote ambayo ningeweza kufanya ni kuchagua, wanachuoni wengi wanamchukua wanamchukua mtakatifu pasi huwa ndiye nyota ama nini, kila nyota saba zilikuwa malaika saba wa zile nyakati saba za kanisa. Unajua kesho usiku, pasipo na tashwishi, Luther halafu Wesley, hatujui huyo nyota wa kanisa la Laodikia atakuwa ni nani. ni, tuko kwenye huo wakati sasa, umekuwa tangu mwaka wa elfu moja mia tisa na sita, mwanzoni mwa Pentekoste. Lakini kutakuwako na malaika atakainuka ambaye atayaangamiza mafundisho yote ya sharti, aliweke kanisa tayari kwa ajili ya kwenda nyumbani sasa bwana fulani wa, wa katika roho atakayeinuka pamoja na ishara na maajabu sasa ninaomba ya kwamba Mungu atatusaidia kujua jambo hili katika kumchagua huyu ukiangalia kote takatifu Patrick alikuwa ni jamaa hodari na tukichukua baadhi ya maandishi ya kale Mtakatifu Patrick hakuwa Mkatoliki. Alilipinga kanisa Katoliki na katika wakati wa yale matengenezo, mafundisho hayo ya sharti waliokuwa nayo yalichimbuliwa na kuthibitishwa ya kwamba Mtakatifu Patrick alilipinga kanisa Katoliki hiyo Mtakatifu Patrick alikuwa zaidi sana kama mtu wa kimadhehebu. Alikuwa na shule yake mwenyewe yeye. Kwanza wakati aliposhikwa mateka ufukoni mwa bahari, yeye na dada zake wadogo wawili ambao hakupata kusikia habari zao tena, walichukuliwa labda wakapelekwa Rumi na kuuzwa kama watumwa. Yeye alichukuliwa pia na kuuzwa kama mtumwa na akapewa kazi ya kuchunga nguruwe alifunza mbwa kuwalinda nguruwe wake na kadhalika, nao wangekuja kwa sauti mbalimbali na kadhalika, ambazo angewapa hao mbwa, na hatimaye hiyo ilikuwa ndiyo njia ya kuepukia chini ya mashua, wakati hao mbwa walimfunika mpaka akafika huko baharini. Baadaye akaja mahali pake pa kupendeza, Ayalandi, na kuwapata baba na mama yake wangali hai. Naye mtakatifu Patrick alikuwa mpwa wake shujaa mtakatifu Martin, ambaye alikuwa ni mmoja wa watu hodari sana tuliopata kuwa nao. Katika mlolongo wa watu tangu Yesu Kristo alikuwa ni Mtakatifu Martin makanisa yake yote yalijazwa na Roho Mtakatifu, watu walinena kwa lugha, walikuwa na ishara na maajabu na miujiza, kila namna tu ya miujiza ikitendeka. Yeye aliidumisha imani ya kipentekoste miongoni mwa wakati huo wa kanisa ambao ulikuwa ukifunga ndoa na Ukatoliki, upagani na unikolai, ukifunga ndoa pamoja, wakiunda dhehebu na kufanya unikolai, ambao sisi tunawaita niko, maana yake kushinda, kushinda ama kuwapindua washirika na kumwondoa Roho Mtakatifu kutoka kwenye kusanyiko na kasisi pekee ndiye mtakatifu, huyo mtu tu mnaona kisha wanaishi vyovyote vyo watakavyo, nadhani na mradi tu unakiri kwa kasisi basi. Wao uliona jana usiku ya kwamba waliwaweka ya kwamba Konstantino alimweka askofu wa kwanza na kuliweka akawapa majumba haya, kama vile tulivyowapa tarehe na kadhalika, ambazo mmeziandika, na halafu walikuwa na kipindi cha sherehe kuu na karamu kule, ambacho kilikuwa ni tarehe ishirini na moja Desemba, siku iliyo fupi kuliko zote katika mwaka, ndipo wakaingiza basi uzushi huu kuwa kwamba yeye alikuwa ni siku ya jua, naona siku ya kuzaliwa kwa jua. Walihamisha kuzaliwa kwa Yesu Kristo kutoka Aprili hadi Desemba ishirini na tano Desemba ishirini na tano Wote katika siku hizo tano, ndipo Warumi walikuwa na sherehe zao kubwa zile sarakasi na kadhalika, hapo ndipo walikuwa na karamu hii kuu ya kipagani, nao wakamweka mtu huyu kama Mungu mwenyewe pale juu na kumvika na kila kitu, nao wakawa na waka Mungu wao pamoja nao na nini hapo ndipo watu wa baada ya utawala wa miaka elfu walipoibuka papo hapo, maana walidhani kanisa lilikuwa katika ule utawala wa miaka elfu papo hapo, hapo. Unaona, maana walikuwa ni tajiri, hawakuwa na haja na kitu, taifa na kanisa wote pamoja, utawala wa miaka elfu unaendelea, ingali ni fundisho la Katoliki hata leo hii. Unaona, sasa ule utawala wa miaka elfu unaendelea, kwa kuwa tunajua ya kwamba huo ni uongo. Ule utawala wa miaka elfu kuja kwa Kristo mara ya pili kunauleta huo utawala wa miaka elfu. Hiyo ni kweli, dunia inaugua ikililia ile siku ya kufunguliwa kutamu, hapo bwana wetu atakaporudi duniani tena. Sasa mtakatifu huyu mashuhuri hapa alikuwa ni Kolumba, alikuwa ni mtu hodari wa Mungu. Sasa ninayo historia yake imeandikwa hapa. Kwanza, wakati wa nne wa kanisa Siatira unamaanisha zembe, kutokuwa mwangalifu ama utusitusi, unaona. Ulikuwa tu ni wakati haramu kutoka mwaka wa mia sita na sita hadi elfu moja mia tano. Nyota ilikuwa ni Columba kutoka Ayalandi na Uskoti, ambaye alikuwa ni mpwa wake Mtakatifu Martin, naye aliishi yapata miaka sitini baada ya Mtakatifu Patrick. Na kwa hiyo huduma yake ilianza yapata miaka sitini baada ya Mtakatifu Patrick ni nini yake, kamwe hakukubaliana na mafundisho ya Kirumi. Alikuwa ni mtu hodari wa imani, aliyakataa mafundisho ya Kirumi, kamwe hakuenda Rumi na aliukataa kabisa ni, ni singeweza kuona mahali walipomfanya mtakatifu kama walivyomfanya mtakatifu Martin, na hao wengine. Hawakumfanya mtakatifu yeye na Ireneo, kwa sababu walikuwa wangali katika kanisa lile lililokuwa na ishara na maajabu ya Pentekoste, bali waliamini. Kamwe hakuchukua mafundisho ya Kirumi kwenye mafundisho yao. Yeye alichukua mafundisho ya Biblia kama mama yake mtauwa, dada ya mtakatifu Martin. Wala kamwe hakuyachukua mafundisho ya Kirumi wakati wowote alifundisha ya kwamba ishara za Marko kumi na sita zinapaswa kumfuata kila mwaminio. Amina, mimi huyo ndiye aina ya jamaa ni mpendaye, anayeamini. Naam, Bwana aliisikia sauti dhahiri ya Mungu ikiita. Hiyo ni ishara nyingine nzuri kwake, mnaona? Basi hakuna kitu kingaliweza kumkomesha baada ya hayo. Aliondoka, alikuwa njiani wakati alipoisikia sauti dhahiri ya Mungu muujiza mmoja, inayo mingi niliyoya hapa chini yeah, bali tutachukua tu huu muujiza mmoja. Ulikuwa kwamba wakati alikuwa ameenda kwenye we mji fulani ambao Bwana alikuwa amemtuma na huo mji haukutaka, uh, kumpokea. Kwa hiyo wakatoka, so they, na kujaribu kunini, wakawachukua wanamuziki na kadhalika na kufunga milango na kujaribu kumhanikiza kwa kucheza hao wanamuziki. Ndipo wana wakaanza kuhubiri, ndipo ikawahanikiza wanamuziki nayo malango yakafunguka, akaingia ndani, akahubiri. Kwa vyovyote vile, kundi lote likaongoka. Huu hapa mwingine mdogo, ningetaka kidogo kuuzungumzia. Aliingia mjini, miji yao ilikuwa imezingirwa na kuta siku hizo hakika. Kwa hiyo akaenda kwenye mji huo, nao wakamfukuza. Alikuwa akiondoka, naye mtoto wa chifu akawa mahututi, nao wakamtuma mtu barabarani kumfuatilia. Huyo mtakatifu mwema alirudi na kujilaza kumkingama mvulana huyo aliyekuwa akifa, naye akafufuka. Kanisa lake lilijazwa Roho Mtakatifu. Asingevumilia chochote pungufu, kwa kuwa kila mshirika wa kanisa lake hana budi kujazwa na Roho Mtakatifu. Naye aliupinga na kuuchukia sana ukasisi wa Rumi. Naamini alikuwa ndiye nyota ya wakati huo. Alikuwa akifanya nini? Pamoja na kunena kwa lugha, ubatizo katika jina la Bwana Yesu, wakitekeleza mambo yale yale walioanza kama Mungu hana kikomo, na hivyo ndivyo alivyoliweka kanisa lake hapo mwanzo, alina budi kubaki hivyo hivyo, nalo hata katika uchache pote kote kote karibu lilibanu walikaisha hapa, litarudi tena kufikia lutha. Sasa tunataka kuanza sasa, kuone kama tunaweza kuanza kuvimalizia baadhi ya vifungu hivi sasa, kwenye tutaanzia kwenye kifungu cha kumi na nane, wa malaika wa kanisa la Tiatira, andika Uliona hizi, hizi hotuba jumbe hizi zimeandikiwa malaika ama mhudumu anayeibeba nuru ya wakati huo wa kanisa. Mnaona sasa, jana usiku tuliona katika kumalizia kwa wakati mwingine wa kanisa la, la Pergamo ya kwamba malaika wa kanisa katika kushinda kwa wakati huo wa kanisa angepokea jiwe, na katika jiwe hili sasa tumelichukua hilo jiwe na kulionyesha kwa mfano, linamaanisha mwamba ni kitu gani? laika angekuwa ni mtu kama Petro aliyeitwa jiwe. Angalia kwamba jina lako lina uhusiano na maisha yako. Sasa huwezi kuingilia hilo sana, maana Ibilisi ana numerolojia ya uongo, unajua hilo. Inawafanya watu kuanza kuhisi na kadhalika namna hiyo, ambalo huingia katika ibada ya mizimu, na ibada ya mizimu ni ya Ibilisi, tunajua hilo na hivyo ndivyo inavyowapasa kuwa waangalifu kama wao, sababu ya wao kumwita Yesu belzebuli ibilisi, kwa sababu mnaona, angeweza kuyatambua mawazo ya moyoni mwao. Naona, bali yeye alikuwa ni neno la Mungu, nayo Waebrania nne ilisema neno la Mungu ni kali kuliko upanga ukatao kuwili, hata huyatambua mawazo na makusudi ya moyo nia, mnaona kwa hiyo yeye yeah, alikuwa neno yeye yeah, ni neno lililo hai nalo, na neno lilo hai huingia ndani yetu, na halafu linakuwa na matokeo yale yale kwetu. Naona yale yale kwa sababu ni neno lile lile, unaona ni jambo lile lile miongoni mwetu, na hiyo ndiyo njia. Na wakati mwingine wale wasio kwenye kikundi hicho hunena kwa lugha na mwingine anafasiri. Ni kitu gani? Neno lilofanyika mwili li tena miongoni mwetu, alafu basi tunaona basi ya kwamba malaika huyu angepokea malaika wa wakati wa kanisa aliyepokea lile jiwe, lilikuwa ni jiwe jeupe. Haimaanishi haki yake mwenyewe, lakini haki ya Mungu mwenyewe. Na katika jiwe hili kulikuwa na jina, jina ambalo hakuna alijuae ila yule aliyelipokea mwenyewe, alilijua bali, hakuna mwingine angeweza kulijua ila yeye kwa hiyo mnapowasikia jamaa hawa her, wakijipendekeza kwenu, wakisema yao, hao ni Yohana, hao ni Paulo, hao ni Mariamu, hao ni huyu yule, ama yule mwingine, usiamini hilo. Maana kama ni kweli asingesema chochote kulihusu. Mnaona hiyo ni kweli, hana budi kutolisema. Alilijua, hakuna aliyelijua ila yeye mwenyewe, bali alijua, kwa sababu kila mshindi mkamilifu hupokea jina jipya kwa, kwa kwa njia hiyo. Nndiona ya kwamba Ibrahimu aliitwa Abrahamu, bali hapo Mungu alipoanza kumtumia yeye, alilibadilisha jina lake likawa Ibrahimu. S -A -R -A alikuwa Sarai, bali Mungu alipotaka kumtumia yeye, alibadilisha jina lake likawa S -A -R -A Sarah, binti mfalme. Hivi mnajua ya kwamba Yakobo, Yakobo alikuwa mchukua mahali pa mwingine. Esau maana yake ni mwekundu mwenye nywele nyingi, na mwekundu mwenye nywele nyekundu na mwekundu kila mahali ni Esau. Sasa basi, Yakobo alikuwa mchukua mahali pa mwingine, na mchukua mahali pa mwingine ni mdanganyifu. Hivi Esau hakusema jina lake linaitwa Yakobo, mchukua mahali pa mwingine? Lakini aliposhindana mwereka na Bwana usiku kucha, naye akashinda na akabarikiwa, Mungu alibadilisha jina lake Yakobo likawa Israeli, mtawala pamoja na Mungu. Paulo aliitwa Sauli mpaka well, Saul, alipokutana Saul, na Roho Mtakatifu katika umbo la nuru iliyomwangazia jina lake likabadilishwa kutoka Sauli, Saul, likawa Paulo, Paul. Simoni alipokutana na Yesu yeye alibadilisha jina lake likawa Petro that, hiyo, overcame, na wakati Yesu aliposhinda jina lake lilibadilishwa naye angelifunua jina hilo, yeye ambaye angekuwa pamoja naye ashinde jinsi yeye alivyoshinda, alipokea jina jipya. Nami nitalifunua jina langu jipya kwake, unaona, na kila ashindaye, inamaanisha miongoni mwa watu kama hao hao, viongozi na kadhalika. Sasa wana wote wa Israeli hawakubadilishiwa majina yao. Hakika hiyo ni kweli, lakini hao viongozi wakuu waliposhinda, walikuwa wamepokea jina jipya. Naona jinsi zinavyoingiana vizuri kabisa na sasa tunaona ya kwamba yeye pia ana maana iliyofichwa sasa maana iliyofichwa inafananishwa na mkate wa uonyesho mkate wa uonyesho ulikuwa wa, wa makuhani pekee hiyo ni kweli mkate wa uonyesho ulikuwa tu ni wakuhani Nao ulikuwa ni kitu maalum kilichotengenezwa kwa ajili ya kuhani. Hiyo ni kusema viongozi na mtu huyu alishinda. Kusanyiko lote lilipata maana, bali yeye alipata maana iliyofichwa maalum, ama ufunuo maalum lo kwamba Yesu alikuwa ni nani na kilichomhusu yeye, yote kumhusu yeye. Mnaona alipata usuno huo, kama alikuwa ameshinda wa malaika. Shikilia sana, kwa kuwa yeye ambaye yeye the alikuwa the ameshinda aliandikiwa malaika wa kanisa. Mnaona right. Sasa tunaona basi, kwa leo tunaanzia wa malaika wa kanisa la Thiatira, andika haya ndio asemayo mwana wa Mungu, yeye aliye na macho kama miali ya moto na miguu yake mfano wa shaba iliyosuguliwa sana. Sasa ilipomwona kwenye ule wa kwanza, wakati wa Efeso ama katika mwanzo wa ufunuo, limeona katika utu wake uliotukuka wenye sehemu saba Nywele naona ya kwamba Yohana alimuona katika siku ya Bwana, anapokuja sasa. Yeye ni kuhani. Wakati alipokuwa hapa duniani alikuwa ni nabii, nabii wa Mungu. Sasa aliichukua damu yake mwenyewe akaenda mbele za Baba, ambalo linamfanya yeye kuhani. Atakaporudi atakuwa mfalme: nabii, kuhani na mfalme. Yeye, yeah, alikuwa ni nabii wa Mungu, alikuwa tai, alikuwa kuhani wa Mungu, alikuwa mwanakondoo. Atakaporudi atakuwa simba, mfalme kabila la Yuda, kutawala. Lakini kati ya kazi yake ya kikuhani, wakati madhabahu yatakapoachwa, basi tunamuona amesimama pale, naye Yohana alisema alikuwa katika roho siku ya Bwana, sio siku ya saba, sio Jumapili, hayo yote ni makosa. Uliona hilo? Tukatafuta kote katika maandiko, ilikuwa ni siku ya Bwana. Hii ni siku ya mwanadamu, kule kuja kwa Bwana utakuwa siku yake. Basi tunamuona katika siku ya Bwana. Basi alipomuona Bwana, yeye alikuwa na nywele nyeupe kama theluji, nasi tunajua kwamba hiyo inawakilisha hakimu. Jambo lingine, yeye hapo ni kuhani wakati huo, maana kuhani alikuwa amefungwa sehemu ya katikati, inamaanisha utumishi, lakini yeye alikuwa amejifunga matitini hapa juu ambalo ilimaanisha kwamba alikuwa ni hakimu. Amina. Nasi tulimwona akitembea katikati ya vinara vya taa saba vya dhahabu. Na sasa tulirejea nyuma kwenye yule mzee wa siku akiwa mweupe kwenye ile hukumu ya kiti cheupe cha enzi, wakati Danieli alipomwona akija kwa yule mzee wa siku ambaye nywele zake zilikuwa nyeupe kama theluji, sasa nyeupe. Wale mahakimu wa kale wa Uingereza kote katika miaka, walikuwa walipoenda kwenye kiti cha hukumu, wangevaa wigi kubwa jeupe, wigi jeupe kama theluji, kwa sababu walikuwa ni mahakimu. Na Yohana alimuona katika siku ya Bwana, wakati akiwa ni hakimu, amina. Sasa tunaona ya kwamba alikuwa na macho kama miali ya moto. Hayo macho wakati huo yalikuwa kama miali ya moto. Wakati mmoja hayo macho yalisifia kwa machozi ya kibinadamu, yangeweza kusimama na kumlilia mtu anayekufa huku akijua katika dakika zingine tano ataishi tena, ila tu ni huruma ya kibinadamu. Lakini nyuma ya hayo kulikuwako na nguvu nyingi sana, hata angeweza kuangalia moja kwa moja katika maisha ya mwanadamu Mwambia alikuwa ni nani na yote kumhusu, kwa sababu alikuwa sasa. Yakija sasa uhakisi huu kama moto, macho yanayoweza kuangalia huku na huku duniani na kuona kila kitu kinachoendelea, utasimama wapi katika siku ya hukumu? Dhambi zako zitakuwa wazi mbele zake. Lanyi, mnaona alikuwa kutoka kinywani mwake upanga mkali wenye makali kuwili ambao tuliona ulikuwa ni neno. Uliona miguu yake ilikuwa shaba iliyosughuliwa sana na kadhalika, ambayo ilimaanisha msingi wake. Anakanyaga mvinyo ya ghadhabu ya Mwenyezi Mungu na kukanyaga kanyaga, na kujitwika dhambi na kutoka na kumfurahisha Mungu. Hiyo ni kweli. Nao msingi wake ndiyo msingi wetu juu ya Kristo, mwamba wenye imara na simama, alisema Eddie Peronet, sakafu zingine zote ni mchanga udidimiao. Hiyo ni kweli. Sasa tunaona hapa, kila wakati anapokutana na wakati wa kanisa, yeye anamzungumzia kama mmoja wa majina yake ya kiungu. Sasa tunaona huko nyuma wa kwanza katika ufunuo zote ni uungu, uungu mkuu wa Yesu Kristo, mimi ndimi aliyekuwako, aliyeko na atakayekuja, mimi ni wa kwanza na wa mwisho, Mwenyezi Mungu. Naona ule ufunuo wa kwanza, Yohana aligeuka aone ni nani aliyekuwa akisema naye. Jambo la kwanza alimwandikia kwenye Mfalme yeyote anapozungumziwa husema yeye ni nani, mtu yeyote, mimi flani, ni fulani wa fulani. Ninapozungumza nanyi hamnijui mimi, mimi ni William Branham, mimi ni John Doe, yeyote yule. Alisema, mimi ni wa kwanza na wa mwisho, yeye aliyekuwa hai na amekufa na ni hai milele. O jamani, ule uungu hapa tunamuona katika utu wake wenye sehemu saba wa hali yake iliyotukuzwa katika kila wakati wa kanisa yeye huwakaribia yeye, katika moja ya huo uungu mbalimbali. Nyingine ni ahali hizo zilizotukuka. Sasa usiku wa leo, yeye anakuja pamoja na mwali wa moto, anaangalia chini katika Laodikia ama chini katika Kiatira si huu ndio wakati ambapo kanisa limeolewa na ukatoliki na upagani, ama unikolai na upagani umefunga ndoa na kuunda na kuzaa kanisa la kwanza, kanisa la kimadhehebu. Naye Mungu alisema ya kwamba matendo ya wanikolai yaliyokuwa katika Efeso huko kwenye ma, maskini kanisa la Pergamo yalifanyika mafundisho, akasema yalikuwa ni mafundisho ya Balaamu. Naye Balaamu alikuwa ndiye aliyewafundisha Israeli kwenda kule na kufanya uasherati, ama walifanya uasherati na Moabu, ambao walikuwa wafuasi vuguvugu wa kanisa ama kanisa la kawaida lile dhehebu kuu. Basi tunaona ya kwamba Mungu alisema ya kwamba mafundisho ya Nikolai ambayo yalikuwa ni kuchukua nini, kuweka mamlaka yote katika kanisa na kuliweka kando na kulifanya dhehebu, yeye alisema nayachukia, nami nayachukia pia. Anaendelea tu kusema nayachukia, nayachukia, nayachukia nayo na na na, amefikia kilele chake hapa. Unaona jinsi ambavyo kanisa lilibanwa sana hapa hapa, mpaka alishasalia kitu kidogo sana, na hilo ndilo kanisa tunalozungumzia sasa. Sasa katika siku hii ambayo ufunuo huu umekuja ama uliokuwa kwa kanisa hili, ilikuwa ni siku ambayo Rumi ilikuwa imejengea juu ya yale mawe makubwa sana ya mahali pao ya nyasi kavu na nyasi. Lakini yeye anahutubia kanisa hili ambalo yeye angali ni miali ya moto ambayo inaangalia kupita kwenye wakati, wala msingi wake sio nyasi kavu, magugu, lakini ni shaba imara iliyojaribiwa kwenye tanuru inayowaka moto. Msingi ni imara. Ninapenda hilo, tunajua mahali tunaposimama vema. Nayajua matendo yako na upendo wako na huduma yako na imani na subira yako na matendo yako tena, kwamba matendo yako ya mwisho mwisho yamezidi yale ya kwanza. Vema, kanisa linaonekana kuwa karibu limekatiliwa mbali kabisa, kupungua kidogo tu, na walikuwa wameachana na ile mikutano mikubwa ya kiroho, na kidogo walikuwa wakiyategemea matendo. Mungu hataki tuyategemee matendo. Hiyo ni ishara ya mpangilio: tutampelekea binti John kuni kidogo, kisha tuwapelekee fulani wa fulani watoto wao nguo chache, na hilo ni sawa, lakini usitegemee hayo, usifanye hivyo ndugu. Hayo hayo ni matendo mazuri, raia mwema mwadilifu atafanya hivyo. Takes to be a Christian is a born again, lakini kinachohitajika kuwa Mkristo ni tukio la kuzaliwa mara ya pili, ubatizo wa Roho Mtakatifu. Vema, walifikia kabisa, waliishia kwa matendo badala ya upendo na imani, wakipata mengi zaidi na zaidi, wakati wote likiendelea. Vema. Na yajua right. matendo yako na yajua, imani yako na yajua, subira yako na kadhalika, lakini sasa tutachukua kifungu cha ishirini. Kusikilizeni haya, lakini nina maneno machache juu yako, kwa kuwa unamridhia yule mwanamke Yezebeli, yeye ajiitaye nabii, kuwafundisha na kuwashawishi watumishi wangu na kufanya uasherati na kula vitu vilivyotolewa sadaka kwa sanamu. Woman. We find out? Sasa, mwanamke tuliona mwanamke aliwakilisha nini jana usiku kanisa. Sasa sasa tunaona hapa kwamba waliitwa wa Nikolai, mafundisho ya Balamu na sasa yamekuwa Yezebeli. Sasa Yezebeli kama mtaangalia hii ni historia kuu. Sasa kama about, uh, mkitaka kuandika uh, king, 16th, anzieni katika Wafalme wa Kwanza yapata Wafalme wa Kwanza yapata kumi na sita. Jezebeli hakuwa binti ya Ibrahimu wala na kundi hili hapa, Rumi ya kipagani wa Nikolai walikuwa ni kundi la Wakristo baridi wa kawaida, ambao walikuwa wamejitenga na Wakristo halisi wakionekana hawana ile imani, na walitaka kulifanya kanisa kama chama, kama vile walichonacho siku hizi, kama chama, hakuna roho ndani yake hata kidogo. Siku za miujiza zimepita, hayo yote yalikuwa ni kwa ajili ya wakati mwingine. Tunao udugu, mwashi mzuri, jamaa mpweke, ama kitu chochote kama hicho, hubuni huo na hiyo ni sawa, bali huo kamwe hautachukua mahali pa kuzaliwa upya katika Yesu Kristo, wokovu kwa nafsi. Ukweli huu vema. Huyu Yezebeli sasa alikuwa ni binti wa Ibrahimu, hiyo ni kweli, binti mfalme wa mwabudu sanamu wakati huo. Wakati familia ya kifalme, familia yake ya kifalme walijulikana sana kwa utiifu katili wa kinyama wa mabaali. Baba yake alikuwa ni kuhani wa sanamu ya A S T A R T E, sijui jinsi ya kulitamka, ililichukua tu katika historia. Ahabu alitumia mbinu zake kama Konstantino. Taifa hili lenye nguvu lilipakana na Israeli, kwa hiyo basi Konstantino alifanya nini? Jana usiku hakuwa ameongoka, alikuwa ni mwanasiasa, alikuwa akijaribu kufanya nini? Aliwachukua wakristo wakati walipomwambia wangeomba, na sasa pale, kumbukeni yeye ana unazungumza sasa juu ya Wanikolai, naye akasema kama wangeomba naye ashinde vita hivi basi ange- angekuwa Mkristo. Aliota ndoto akapaka ngao zake rangi nyeupe usiku huo ya msalaba, ambapo mashujaa wa Kolumba walizaliwa hapo hapo kwenye wakati huo. Sasa hapa ndipo wanapouchukua msimamo wao, bali kamwe hakutenda kitu chochote kama Mkristo kwenye moja ya makanisa ya Wanikolai linaloitwa Mtakatifu Sofia aliweka msalaba kama nilivyosema jana usiku. Hilo ndilo jambo pekee alilopata kufanya lililotikika kwa chochote kile, kana kwamba alikuwa wa kanisa, kadri nilivyoweza kuokota kutoka kwenye kurasa zozote za historia, na wanachuoni wengine wengi husema jambo lilo hilo. Hatujui lolote juu ya uongofu wake sasa. Lakini aliingilia kitu gani? Jambo alilotaka kufanya, alikuwa ameona karibu Rumi yote sasa. Sasa angalia jambo hili angalia mbinu hii pia, angalia jinsi Biblia inavyolithibitisha Mungu, mamia na mamia ya miaka kabla halijatukia. Naye Konstantino alitumia mbinu hiyo hiyo, Mungu alisema hapa, ambayo Ahabu alitumia. Sasa Konstantino aliona sehemu kubwa ya watu wake ilikuwa ni hawa wa Nikolai wa Kristo. Baadhi yao waliitwa wazushi. Hao ni Wapentekoste, walikuwa ni wazushi na watakatifu wanayojibingirisha na chochote kile. Hapo ndipo ishara zenu halisi na maajabu yalipokuwa, lakini kanisa la kawaida wakati huo ilikuwa likielekea kwenye umadhehebu. Yeye yeah, alifanya nini? Konstantino alifanya mbinu za ujanja. Anaondoka, anaenda kule na kuwachukua marafiki zake wapagani, kisha anawachukua marafiki zake Wakristo na kuyaunganisha makanisa pamoja. Akaanzisha nini? Nini? Akaingiza upagani katika Ukristo. Ukristo na upagani ukafunga ndoa katika kanisa la Pergamo. Sasa, yeye yeah, alisema nini hapa kwa jambo hili usiku wa leo? Jambo lile lile alilofanya Ahabu. Ahabu, kuimarisha ufalme wake alimuoa Yezebeli, huyu mwanamke mwabudu sanamu, apate kuimarisha ufalme wake, apate kuingiza nguvu zaidi katika Israeli na hayo ndiyo makanisa yanajaribu, unaona, mahali wanapojaribu kuifanya Biblia waitoe mwaka ujao wa sitini na mbili. Hiyo ni Biblia itakayowafurahisha Wayahudi, ikawafurahisha Wakatoliki na kuwafurahisha Waprotestanti. Lo, ndugu, inayo makala iliyokatwa kutoka gazetini, inayo usiku wa leo. Ulinisikia nikiyasoma hivi majuzi usiku. Hata hivyo Haya basi, mnaona, so hayo mambo kujaribu kuongezeka, wanavichukua vitu vitakatifu vya Mungu na kuvitapanya kwa njia yoyote wapate kuongezea na kupata idadi kubwa ya wafuasi. Hivyo ndivyo kanisa limefanya, ili wakubali watu ndani yake kwa misingi ya kupeana mikono nao, wakapata wahaini na kila kitu kingine, watu wasioongoka. Bali katika mwili wa kweli wa Kristo ambao si dhehebu, bali wa kisiri, mwili wa kubuni wa Kristo unaweza tu kuingia mle kwa njia moja, na hiyo ni kwa ubatizo wa Roho Mtakatifu kweli, na ishara zile zile, zile zilizowafikia hao mitume zinalifikia kanisa. Hiyo ni kweli kabisa. Sasa haita tulazimu kupatana na kusema vema, naenda tukajiunge na assemblies, tutaenda tukajiunge na waumoja, naenda tutaenda tukajiunge na hili ama baptisti ama methodisti. Hebu tujiunge na Kristo, tukae huru na mambo haya, maana kila moja ya madhehebu hayo ni sawa, bali wanachukua mafundisho yao na kadhalika. Nawe inakubidi kwenda kuona kama msimamizi mkuu atakuruhusu uingie humo nchini na kufanya mkutano. Kama hufundishi jinsi hasa wanavyofanya, wanakufukuza. Huwezi kudumu na Biblia. Mungu hawezi kufanya hivyo, yeye analichukia Kristo mwingine. Yeyote aliyezaliwa mara ya pili angelichukia pia. Wengi wa hao watu huko nje wananini kabisa, wanataka kufanya, wanataka kutumika na wanataka ushirika, bali huwezi kufanya jambo hilo, wangekufukuza sema. Acha wakufukuza Endelea mpate Roho Mtakatifu kwa vio vyote vile. Hiyo ni kweli kabisa, lakini unaona wa, wanataka kupata fundisho hilo hilo la sharti. Wanataka kuwapata ninyi mlio na fedha nyingi. Wabaptisti walikuwa na msemo katika mwaka wa 44 milioni moja zaidi katika mwaka wa 44 walipata nini? kama tu vile yule mwinjilisti mashuhuri Billy Graham alivyosema, alipokuwa taingia mjini, asema mtakatifu Paulo ataingia mjini, atampata mwongofu mmoja, asirudi mwaka ujao ame, amepata thelathini kutoka kwa huyo mmoja, wajukuu wajukuu, wajuku kutoka kwa mwongofu huyo mmoja. Akasema mimi nitaingia mjini niwaite elfu thelathini huku, nitarudi mwaka ujao na siwezi kupata thelathini na yale aliyosema, alitoa tamshi zuri, bali hata hivyo, siamini ndugu yetu wa thamani alikuwa sahihi. Alisema, enyi wahubiri wazembe, akasema, nitawapa majina yao na anwani. Mnaketi mmeweka miguu yenu kwenye dawati na kuwaandikia barua, badala ya kwenda mkazungumze nao. K, kidogo nilipendezwa naye kwa jambo hilo. Napenda mtu awe jinsi alivyo, sio mnafiki. Simama papo hapo na uwe jinsi ulivyo, nami napenda hilo, ila ningetaka kusema Bili, ni nani aliyekuwa huko juu kumchukua huyo mwongofu wa Paulo? jambo ni kwamba bili kama ungeachana tu Billy, na kuwaacha waende kule nyuma na kupeana mikono na kusimama na kusema naam ninamkubali na Yesu kama mwokozi wangu binafsi na kuacha akae pale mpaka afe na kuoza hey, na kuzaliwa hey, mara ya pili na Roho Mtakatifu yeye hey, atawapata waongofu wapya ndugu wewe ni anawaka moto huwezi kumzima yeye ni kama nyumba inayoteketea katika upepo mkali kamwe huwezi kuuzima ndoo anasambaza kila mahali Ndugu muongofu halisi wa Kristo hawezi kutulia, yeye ni nini tu, yuko mbioni. O no, nina furaha sana. O no, jamani, ubatizo wa mtindo wa kale wa Roho Mtakatifu ambao huiwasha moto nafsi yako, huwezi kutulia. Upepo unakupulizia upepo wa nguvu, ukienda kasi utaendelea tu kukupulizia, kwa sababu ninaendelea kuuongezea kuni na kuzidi kuendelea. Naam Bwana, haikumbidi mtu yeyote kumchukua muongofu wa Paulo. Paulo aliwaingiza kwa kilindi vya kutosha ndani ya Kristo mpaka akaifia nafsi yake akawa hai katika Kristo, naye akafanya yaliyosalia. Hiyo ni kweli, hivyo ndivyo ilivyo. Ndugu wa kibaptisi ni sawa, lakini milioni moja zaidi inaleta faida gani? Unayo majina milioni moja zaidi? Ema keti si chini na uwafanye wengine kama unataka kuwaandika mle, hilo ni sawa. Kini ndugu, unachohitaji ni majina kwenye kitabu cha uzima cha mwanakondoo aliyechinjwa tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu, waliooshwa katika damu, wakajazwa na Roho Mtakatifu, ishara na maajabu zikiwafuata. Tafuteni katika historia aiti, nyote mgekipata kile cha mabaraza ya Nikea na kuyasoma mambo hayo, muone jinsi hawa imani walivyoushikilia ule mwali wa moto wa Pentekoste. Nikawaambia, sasa ndugu, ninyi Wabaptisti, Methodisti na chochote mlicho, ile nuru ya kweli halisi sio dhehebu la kipentekoste sasa, bali nuru ya kweli na halisi. Kini, ni tushio la kipentekoste chini. Nimekuwa siku kadha wa kadha sasa, historia hizo nikazichambua katika zote ninazoweza kupata kila mahali, na ni ule mwali wa moto wa pentekoste uliodumu hai tangu pentekoste hata wa leo. Naam Bwana, umesukumwa nje. Baadhi yao husema sema lile kanisa kuu la Katoliki limeyastahimili mawimbi. Ona, inathibitisha ya kwamba hilo ndilo kanisa halisi. Ona, hilo si jambo la kigeni kwangu. Huku taifa na kila kitu kikiwa nyuma yake lingaliweza kudumu, lakini kitu cha, kitu cha kushangaza ni vile kundi dogo lilojiondoa. Maskini ule uchache, waliofukuzwa wakatupwa gerezani, wakakatwa kwa misumeno vipande vipande, walipataje kuishi? Kwa sababu Roho wa Mungu aliye hai anatenda kazi katika mtu wao, wala pepo wote wa kuzimu hawawezi kulishinda. Juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu, na malango ya kuzimu hayawezi kulishinda. Hicho hapo, kile kitu halisi hicho ndicho kinachowapa Roho Mtakatifu hawa wahubiri wa Methodisti na kadhalika. Hapa unaona, anawafanya kuamka, anakufanyia jambo fulani, hata shindwa kamwe. Ahabu yule mnafiki, unaona, anaenda kule, anasema sasa, laiti ningaliweza kuunganisha sasa na kulipata taifa hili kubwa, na kama nikimuoa binti wa maskini jamaa yule kule chini bema, hilo itakuwa marafiki. Alikuwa akifanya nini? Akiuza haki zake zenyewe za mzaliwa wa kwanza. sasa Wakati kanisa hili la Kiprotestanti litakaporudi kweli na kuungana na kanisa Katoliki, litafanya jambo lile lile lililofanya huko nyuma. Ahabu aliishi kwenye siku ambayo imekuwa mara tatu. Alikuwa katika tukio la usiku wa manane wa safari ya Israeli, na hapa ukafikia usiku wa manane tena, nasi na tunaufikia usiku wa manane tena hapa. Vizazi vitatu kabla ya hiki, waliingia hapa ndani, hapa ndani na hapa ndani. Sasa kama ukiangalia Ahabu alimuwaye Ezebeli kuwaimarisha watu wake, hivyo ndivyo Konstantino alivyofanya hasa exactly. Alianzisha kanisa kubwa mno, kisha akachukua madhabahu na kufanya marmar kubwa, akamvalisha mtu huyu hapa, akampandisha kule juu. Alikuwa ni Mungu aliye hai, angeweza kusema nao na, na kumwambia juu ya dhambi zake. Basi hilo lilifurahisha kabisa maskini kanisa hilo vuguvugu, nao wakaondoka. Hakika jambo lilo hilo vema, ila hilo halikumfurahisha mtu huyo aliyezaliwa mara ya pili. Walipolichukua hilo na halafu kuingiza sherehe za kipagani za kukariri maombi, walifanya nini? Walishusha Jupiter wakampandisha Petro, wakashusha Venasi wakampandisha Mariamu, nalo na likaingiza, likaingiza upagani katika matabaka ya Kikristo. Ahab, Jezebel. Basi Ahabu alipomuua Yezebeli alifanya jambo lile lile tena, aliingiza ibada za sanamu katika Israeli. Naye Yezebeli alifanya nini? Alimuua kila nabii aliyeweza kumshika. Hiyo ni kweli, hivyo hivyo na mapapa pia, kila Mkristo wa kweli waliyeweza kumshika waliwaua. Bali kulikuwako na nyota ya wakati huo maskini Eliya. Oh, naam Bwana, yeye hakuogopa kuambia habari zake. Naam Bwana, yeye alikuwa ni nyota ya Mungu ya wakati huo. Ilifikia wakati mmoja akasema, Bwana, ni mimi pekee nimesalia. Mungu alisema, sasa ngoja kidogo, ngoja kidogo, ngoja kidogo, Eliya, tayari mm -hmm. Ni nao mia saba waliofichwa huku na huku huko, naona hujui walipo. Wako huko nje, Mafarisayo, Masadukayo, Wabaptisti, Wamethodisti na wa wa Wapresbiteri Bali nitawatoa nita huko, wewe ngoja tu, unaona ninao huko nje. Kuna nini hao ni hao ni, hao ni ni wangu nao na, bado hawawapigii mabali goti, lakini maskini Elia alikuwa sauti ya Mungu katika siku hiyo, hakika alikuwa ni mfano wenyewe wa sauti ya Mungu katika kule kuja kwa Kristo mara ya kwanza, na atakuwa ni mfano wa sauti ya Mungu katika kuja kwa Kristo mara ya pili tena kulingana na maandiko. Sasa tunaona ya kwamba maskini Yezebeli huyu wakati alipofika kule alikuwa kweli anaenda kuangusha madhabahu yote ya Mungu na kujenga madhabahu yake mwenyewe, naye -like aliwafanya Israeli kusujudu mbele ya sanamu. Exactly what... hivyo ndivyo hasa Konstantino alivyofanya hapo alipoliunda kanisa Katoliki. Aliingiza upagani katika kanisa la Kikristo na kuwafanya Wakristo kusujudia sanamu. Huo ni wakati wa giza kabisa, tena wakati wa giza wa Israeli, wakati wa giza wa wa kanisa kusujudia sanamu. Basi Eliya alikuwa ndiye nyota katika siku zake, na akawafanya Israeli wote kuabudu mabali. Vivyo hivyo na kanisa Katoliki huko Tiatira. Sasa nawatakeni mwone jambo lingine la kushangaza hapa. Kwa, kwa nikichukua historia yangu hapa, Yesu alisema ya kwamba lilikuwa lilijiita nabii, huyo mwanamke Yezebeli anayejiita anajiita nabii. Sasa mnaona kanisa Katoliki haliwaruhusu watu wao kuisoma Biblia kwa sababu wanasema ya kwamba taasisi ndiye pekee anayeweza kulitabiri neno hilo kiungu. Vema, hiyo ndiyo fasiri ya kweli ya nabii, nabii anayofasiri ya kiungu ya neno la Mungu. Hiyo ni kweli kabisa. Anaweza kumuita muntu, mtu anawezaje kumwita mtu mtu fulani nabii kisha aseme wanaufunuo mbaya? Ina maana tu kama uwana wa milele tena. Mnaona, mnaona mnaona ni nini nabii? Maana yake ni mtabiri halisi, yule ambaye hujiliwa na neno la Bwana, aliyejiliwa na ufunuo. Neno nabii linamaanisha mtabiri wa neno la kiungu. Yesu alisema, akitokea miongoni mwenu mtu ambaye ni wa kiroho ama nabii, mimi Bwana nitasema naye. Kama asemalo likitimia, basi msikieni, liko pamoja naye. Kama halitimii, basi msimsikie. Hivyo tu, ilikuwa ni ilikuwa ni neno la kiungu la Mungu. Nalo na neno la Bwana liliwajia manabii. Walisema kwamba kanisa hili basi lilikuwa ni nabii. Sasa kumbukeni, limebadilika kutoka kwenye hili la Wanikolai, sasa limebadilika likawa ni mwanamke. Naliona Yezebeli. Sasa jana usiku ilikuwa ni mafundisho ya Balaamu. Naona fundisho la Wanikolai na fundisho la Balaamu Balaamu alikuwa ndiye aliyefanya ukahaba na Israeli. Basi Wanikolai wa walifanya nini? Waliunda dhehebu. Basi waweke watu wawili pamoja, nawe utapata mwanamke kanisa. Hakika Ufunuo kumi na saba yule kahaba mkuu aketie juu ya maji mengi. Mwanamke kahaba, yeye ni nini? Ama yeye ni kahaba vipi? Anafanya washerati wa, wa, wa kiroho. Ulifasiri neno vibaya kwa watu. Ondokeeni huo ushupavu huo ni ushupavu kweli kweli. Hiyo ni kweli. Sasa mnaona, anajiita nabii. Sisi ndiyo sisi ndio lile baraza, sisi ndiyo baraza la Laodikia, tena baraza la watu, nasi tumeamua hivi na hivi na hivi, kwa hiyo tusikilizeni. Lakini maskini yule yule kasisi hapa juu kunihoji kuhusu Elizabeth Frazier, ama yule msichana wa Frazier Kardinali ka anataka kujua kama utanini ama askofu if, uh, kama ulimbatiza msichana huyu wa Frezia, akasema anakuwa mkatoliki. Ikasema naam, ninaelewa hilo. Akasema hivi hivi ulimbatiza. Ikasema naam bwana. Akasema ulimbatizaje? Nikasema katika ubatizo wa Kikristo mm-hmm. Akasema vema, unamaanisha nini na hilo? Akasema ubatizo wa Kikristo vile Biblia isemavyo, una njia moja tu ya kubatiza. Katika ubatizo wa Kikristo kila mtu katika Biblia alibatizwa chini ya maji katika jina la Yesu Kristo. Akaandika hayo akaanza kuandika namna hiyo, kasema najua kanisa Katoliki lilikuwa likifanya hivyo. Akasema lini? Akasema inazo historia zote za kale hapa ambazo ningeweza kupata kutoka London na kokote kule, kusudi nipate kusoma wakati majira haya yatakapokaribia hivi karibuni, wakati jambo fulani litakapotukia. akasema mm. akasema akasema nataka kujua ni wapi ningeenda, kasema. No. Kasema. katika biblia akasema tunasema ya kwamba akasema Yesu aliliunda kanisa kasema toliki. Nikasema, je, Petro alikuwa ndiye papa wa kwanza basi? Akasema bila shaka kabisa. Nikasema nilifikiri kanisa lisingeweza kufanya kosa wala halibadiliki, na misa zote zilisemwa katika Kilatini zisije zikabadilika. Akasema hiyo ni kweli. Nikasema vema, hakika mmebadilika sana tangu wakati huo. Nikasema ikiwa Biblia hiyo ni kitabu cha Katoliki, basi mimi ni Mkatoliki wa mtindo wa kale. Mnaona hiyo ni kweli. Nikasema mimi ni Mkatoliki wa mtindo wa kale basi, kisha nikasema hakika lilikuwa na, akasema vema. Sasa mnaona Biblia ni historia historia tu ya kanisa Katoliki. Akasema, Mungu yuko ndani ya kanisa lake. Nikasema, Mungu yuko katika neno lake, hiyo ni kweli. Neno langu na liwe kweli, na neno la kila mwanadamu liwe uongo. Na hapa kwenye kitabu hiki cha Ufunuo, ndicho kitabu pekee, hebu nirudie hilo, ambacho Mungu alikiidhinisha. Basi jambo la kwanza alilofanya ni kufunua uungu wake, naye anaufunua kikamilifu, na kusema yeyote atakayeondoa lolote kutoka kwenye hiki au kuongeza lolote kwake, huyo ataondolewa sehemu yake kutoka katika kitabu cha uzima. Heri yeye asomaye, ama yeye asikiaye, na amelaaniwa ye atakayeongeza jambo moja kwake au kuondoa lolote kutoka kwake. Haya basi, kwa hiyo mnaona sehemu yenye hatari. Kwa hiyo kamwe usiongeze lolote kwenye hicho, kiache tu jinsi kilivyo na uzidi kusonga mbele. Roho atakufunulia ikiwa utakuwa tu mnyenyekevu, muombe. Mnaona hiyo ni kweli. Sasa kwa hiyo si kigumu. Mungu Yesu alimshukuru Baba kwa akisema, nakushukuru wewe Baba kwamba umeyaficha mambo haya kutoka kwa macho ya marabii na maaskofu na makadinali, wasimamizi wakuu, na umewafunulia watoto wachanga watakaojifunza. Mnaona, hivyo ndivyo unavyotaka. Ni ufunuo wa Mungu, unaweza tu kuja kama yeye alivyosema pale, watu husema kwamba mimi ni nani? Akasema, wewe ndiwe Kristo, mwana wa Mungu aliye hai. Akasema, Simoni, kamwe hukujifunza hayo katika seminari. No, tunaona hakuna mtu aliyewahi kukwambia hilo. Hilo limekuja, ilikuwa ni ufunuo I'll kutoka, month, kutoka month, mbinguni. Na juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu, na malango ya kuzimu hayawezi kulishinda. Huo hasa ndio ufunuo ambao Habili alikuwa nao hapo mwanzo. Ni ufunuo, ilikuwa wakati huo ungali ni ufunuo, na daima utakuwa ni ufunuo. Hiyo ni kweli. Sasa tunaona hapa ya kwamba yeye alikuwa mwanamke. Sasa mwanamke anawakilisha kanisa. Hiyo ni kweli. Kristo anakuja kwa ajili gani? Bibi harusi, mwanamke jikira safi. Naye maskini mwanamke huyu hapa alidai kwamba yeye ni kanisa la Mungu, bali kile alichokuwa alikuwa amepambwa utajiri na lulu na kila kitu, naye alikuwa na kikombe cha uchafu wa uasherati wake, ambapo aliwafanya wafalme wote wa duniani kulewa na mvinyo wake. Hiyo ni kweli. Sasa namwona hapa kwamba anaitwa Yezebeli, daye Yezebeli, maovu ambayo Yezebeli alifanya mara alipopata madaraka miongoni mwa Israeli, aliwaua na kufanya kila alichoweza na kujenga madhabahu yake mwenyewe. Hiyo ni kweli, hivyo ndivyo kanisa Katoliki lilivyofanya, hasa ndivyo hasa. Lakini sasa hebu tusome mbele kidogo tu, hili litawadumaza Wakati mwingine ukidumaa utakula zaidi kidogo. ye ajiitaye nabii mke. Sasa kama akisema mimi ndimi mfasiri pekee wa neno, na kuwafundisha na kushawishi watumishi wangu kufanya uasherati, kula vitu vilivyotolewa sadaka kwa sanamu. Yule ndugu aliyeuliza juu ya yule nyoka, kuhusu kula tunda katika bustani la Edeni, unaona ni kitu gani hivyo? Aliposema kula hapa, jambo ni kwamba ilikuwa ni kiroho Unaona na nini na, nami nimempa muda ili atubu uzinzi wake, uzinzi wala hakutubu. Zama, nitamtupa juu ya kitanda. Ni kitanda cha aina gani? Cha kilimwengu. Hivyo ndivyo hasa alivyo siku hizi. Na hawa wazinio pamoja naye wapate dhiki kubwa, wasipotubia matendo yao. Hiyo ni kuingia katika dhiki kuu. Nami nitawaua watoto wake kwa mauti. Wow, ati ya kina nani wake Maskini msichana huyu alikuwa na watoto. Sasa Ufunuo kumi na saba. Ni wangapi wenu ninyi nyote mlikuwa hapa jana usiku? Nadhani vema, Ufunuo kumi na saba. Maskini kahaba huyu, kanisa Katoliki aliitwa kahaba, naye alikuwa mama wa makahaba. Wasingekuwa wavulana, walikuwa ni makanisa. Sasa ni wapi kanisa la Kilutheri? Haya yote yalitoka wapi? Kila dhehebu lilitoka wapi? chanzo chake ni wapi? Laodikia, Unikolai, hatimaye uliingiana nalo. Hicho ni kitu kile kile tena, uwezi kukizuia ndugu. Lo, Elia alikikemea kitu hicho katika siku zake, Yohana akakikemea katika siku zake na Bwana. Msiwaze mioyoni mwenu kwamba tunaye baba ndiye Ibrahimu, kwa maana nawaambia, Mungu anaweza kutoka kwenye mawe haya kumwinulia Ibrahimu watoto. Mnaona, kamwe halizuiliki. Sasa alikuwa na watoto hivi Yezebeli mwenyewe, alikuwa na watoto naam. Bwana sikilizeni, nitawaua watoto wake. Kitu gani? Kanisa Katoliki watoto wake ni dhehebu la Kiprotestanti. Unaona kweli kabisa, bana, wanafanya jambo lile lile. Wanabatizwa moja kwa moja kwake, kwa ubatizo bandia, ubatizo usio wa kimaandiko, peana mikono badala ya Roho Mtakatifu, Baba Mwana na Roho Mtakatifu badala ya Yesu Kristo, akufanya tu kila kitu kinyume na Biblia bado na wanaingia moja kwa moja ndani yake. A binti yake aliitwa Asalia, a -T -H -A -L -E -A. alikuwa na nini yake yeye. Yezebeli alimfanya Asalia kuolewa na Yehoramu, wana wa mfalme wa Yuda, na karibuni madhabahu ya mabaali alikuwa amesimama katika Yerusalemu. Sasa haiwabidi kuiendea historia kwa hayo, hiyo ni Biblia, mnaona Binti yake Athalia aliolewa na mwana wa Yehoshafati ambaye alikuwa ni Yehoramu, nao binti zake wakafanya jambo lile lile alilofanya. Noo, jamani, hivi hamwezi kuona wana jinsi hayo madhehebu yalivyofanya ndugu? Yalirudi moja kwa moja kupitia Lutha na hao wengine hasa kabisa, na kujiundia madhehebu badala ya kumruhusu Roho Mtakatifu nayo, na Pentekoste ilifanya jambo lile lile hasa. Wasinge mwacha Roho Mtakatifu aendelee na afanye atakavyo, na kuendelea na kila nuru inayokuja waichunguze tu kwa neno na kuendelea. Wasinge mwacha Roho Mtakatifu aongoze, iliwabidi kuunda dhehebu na kukatiliwa mbali na kitu kingine chochote ambacho kingekuja. Wakarudi moja kwa moja nyuma na kuolewa na kitu tena hivyo hivyo hasa. Utakapofikia wakati huo, angalieni tu ni kitu gani kinachowangojea huku chini barabarani hapa. Unaona, akaolewa moja kwa moja tena. Yesu alisema hapa, nani wake Yezebeli huyu yeye anajiita nabii mke nami, na nitamtupa katika kitanda cha kilimwengu na kuwaua watoto wake pia. Sasa ni ya aina gani kwa mauti ni nini? Watoto wake watauawa kwa mauti ya namna gani? Unaona, hao wamekufa. Sasa wamekufa kiroho, hawana ufunuo. Wanalijua dhehebu lao, wanajua katekismo yao, wanajua fundisho lao la kanisa bali inapofikia kumjua Mungu baadhi yao hawajui kumhusu kuliko mhotentoti angejua kuhusu hekaya za Kimisri. Hiyo ni kweli. Inapofikia kumjua Roho Mtakatifu, hasa wakishangaa, wanamuita wakitaka kumwita Roho wa Mungu mpiga ramli ama ibilisi wa, wa kuzitambua roho na mambo kama hayo na kutoa pepo. Bona yeye si wa dhehebu letu, kundi hilo lo, brrr, naona kamwe hawajui alafu wanalibandika jina la Yesu pekee, ama namna fulani ya mtakatifu anayejibingirisha, ama ama namna fulani ya kitu kama hicho. Kamwe hawajui nayo, na saa imekaribia sana wakati kitu hicho kitakapowekwa wazi. Hiyo ni kweli kabisa, Mungu atakianika kwa hakika tu kama ninavyosimama nyuma ya mimbara hii, maana atawanyakua watoto wake, kwa hakika kama ninavyosimama papa hapa. Mungu mbinguni anajua hilo, kiniamini mimi, kwa ni nabii wa Bwana, mtumishi wa Bwana, nisikilizeni mimi, imekaribia sana. Naam Bwana, watoto wake watauawa kwa mauti ya kiroho, waangalieni baridi na angalia nini, angalia nini, angalia nini. Nini wa kawaida angalieni nini, angalieni nini Yesu. Haitubidi kuzungumza juu ya wabaptisti na wapresbiteri, najua wa wamekuwa wafu kwa miaka kadhaa. Kile wakati Luther alipokuwa na uamsho wake kuhesabiwa haki kama angalieni nini kama angaliendelea huu huu uamsho mkuu wa Kipentekoste, sasa ungekuwa ni wa kanisa la Kilutheri. Hiyo nuru ingalikuja kwa utakaso kama Wesley angalifuatilia yeye. Luther asingeweza kuifuata hiyo, la bwana, hao tayari ni walutheri kwa hiyo basi Wesley akaja. Baada ya Wesley kufariki, basi ilikuwaje? Aliunda dhehebu juu ya huo na kuunda methodisti ya kiWesley ya kishamba no, kila namna ya wamethodisti. Naona na wakati alikuwa na uamsho mkuu sana, bali wakati walipolitupa dhehebu ndani ilikuwaje? Wakati Pentecoste ilipokuja ikinena kwa lugha na kuleta kule kurudishwa kwa karama, wasingeweza kusogea waliwaita Ibilisi. Sasa wapentekoste wamefanya nini? Jambo lile lile walilofanya nao. Wako wapi? Wamekufa tu kama msumari wa mlango. Naam Bwana, hiyo ni kweli kabisa. Itawatupa watoto wake juu ya kitanda cha juu ya kitanda cha mauti na kuwaua vema. Hebu, hebu ni wasomee hilo mpate kuona hapa. Ninaamini ilikuwa ni kifungu cha ishirini na mbili. Nami nitamtupa juu ya kitanda na hao wazinio pamoja naye wapate dhiki kubwa ile, ile dhiki kuu hilo ndilo linaloendelea sasa. Kumbukeni, hebu nisimame hapa kwa dakika moja. Ile dhiki kuu ni wale wale watakaotupwa mle ndani, ni wale watu ambao ni wanawali waliolala ambao hawakuwa na mafuta kwenye taa zao. Hata hivyo walikuwa wafuasi wa dhehebu fulani, watu wazuri, walienda kanisani, kila kitu, bali wakaja kununua mafuta ila ilikuwa imechelewa sana. Basi naona kumtupa kwenye dhiki kuu, ataingia humo. Kanisa Katoliki litaingia mle, watoto wake wote wataingia pamoja naye katika ile dhiki kuu, wasipotubia matendo yao. Sio, sio watoto walio mle ndani, bali kanisa lenyewe. Hao ni watoto wake, ni madhehebu, sio watu walio mle kama maskini wa Katoliki, Wabaptisti, Wapresbiteri ama Wapentekoste. Inawahurumia nini tu wema, mimi wewe ni Mkristo wema, mimi ni Mpresbiteri. Lo, hilo halina uhusiano wowote nalo kuliko kusema nguruwe mwenye matandiko alikuwa ni farasi wa mashindano. Kwa hiyo ungefanya nini kuhusu hilo? Kamwe. Mbona hakuna kitu hata kidogo. Nikumaanisha kufanya mzaha hivyo, hiyo ni hapa si, sio mahali pa mizaha. Hii ni, hii ni Injili. Naona ilitaka tu kutoa mfano naona, lakini hiyo hiyo ni kweli. Naona hawana hawana uhusiano wowote nalo kamwe. mimi ni Pentecoste, hilo halina uhusiano wote nalo kabisa. Ungeweza kuwa mfasi wa madhehebu yao mia nne na kumi na moja, lakini je, wewe ni mwana wa Mungu aliyezaliwa mara ya pili kweli? Unampenda kila mtu kwa moyo wako wote, nafsi yako unampenda Mungu nawe, kila siku, haijalishi mtu yeyote anakufanyia nini. Kama ukishikwa na hamaki na kusema mmm, kama msumeno uvumao, inaonyesha tu Roho Mtakatifu ameondoka, kama uliwahi kuwa naye. Angalieni asije akatubia matendo hayo, nami nitawaua watoto wake kwa mauti, watoto wake wa Yezebeli. Sasa Yezebeli alifanya nini? Alimuoza binti yake kwenye tabaka lingine la Yuda, huko huko Yuda. Sasa angalieni matumizi ya kiroho, labda ninaweza kuichora hapa. Angalieni hili kwa makini sana. Sasa huyu hapa Yezebeli, yes. na Israeli, lakini hii hapa ni Yuda, aina tofauti. Hapa kwenye nyingine, huyu ni wa Yehoshafati. Hapa vema. Sasa huyu hapa alikuwa ni Ahabu. Sasa huyu hapa Yezebeli, papa hapa ndani sasa anaingia hapa ndani na kuwafanya Israeli wote kuingia katika uzinzi. Hivyo ndivyo kanisa Katoliki lilivyofanya, hasa huko nyuma katika siku zake, wakati Konstantino alipowaunganisha wa Nikolai wale baridi wakale hapa juu katika kwenye kanisa na upagani na kuunda namna ya Ukristo wa kipagani Hitaki kuudhi hisia zenu enye wa Katoliki, bali ninawajibika mbele za Mungu. Hivyo ndivyo tu lilivyo kanisa Katoliki, ni Ukristo wa namna ya kipagani, ushirikina na sanamu na kadhalika. Hiyo ni kweli kabisa, ni utaratibu wa kipagani tu. Sasa hiyo ni kweli, kama ninakufa dakika hii, hiyo ni kweli. Na Waprotestanti moja kwa moja katika kitu kile kile katika tabaka jingine tu. Sasa angalieni kile Yezebeli alichofanya Ndipo naona Ibilisi alikuwa amejitolea sana, akawachukua binti zake. Alikuwa na binti aliyezaliwa hapa, naye binti huyu anaenda hapa kwa mtu huyu mashuhuri mtakatifu na kumchukua na kuolewa na mwanawe, naye analeta kitu kile kile hapa kutoka kwa Yehoshafati kwenye sehemu hii. Sasa Wanikolai halisi, Wanikolai maskini wale baridi, waliotaka dhehebu hilo, waliolewa katika hilo hapa na sasa, angalieni jambo lile lile. Walimchukua Yezebeli hapa, kanisa Katoliki, na hapa chini anamchukua binti yake, madhehebu yake, na kufunga ndoa nao kule chini na kuwafanyia jambo lile lile, kuua watoto wake kwa mauti mauti ya kiroho, wanajiundia dhehebu hata kufa, na muda si muda, mwajua roho yote imeondoka. Niambieni, hebu niwaulizeni tu jambo moja, mwanahistoria yeyote hapa, ambao najua kuna watano ama sita wenu mlioketi hapa, nawatakeni mje na, na kutoa andiko moja ama ama fungu moja la, la historia ambapo lolote la makanisa yaliyopata kuanguka na kuingia kwenye dhehebu lilipata kuinuka tena kwa uamsho. Niambieni. Wakati walipojiundia dhehebu, je, waliwahi kuwa na uamsho baada ya kuunda dhehebu la Bwana? Roho aliwaacha. Ninaijumuisha Pentekoste. Wakati baraka za kipentekoste ziliposhuka, nanyi nyote mkanena kwa lugha, ninyi watu wa zamani, mikiwa na hizo baraka kuu za kipentekoste na kadhalika zilizoshuka baada ya kitambo kidogo, mkuwa na kile mlichoita baraza kuu. Utaratibu ni sawa, bali si dhehebu. Muda si muda, mwajua, msingeweza kulivumilia. Iliwabidi kurudi moja kwa moja, mkawa mtoto wa shetani na kujiundia dhehebu. Ndipo nuru nyingine ikatokea kuhusu jina la Yesu Kristo, ndipo wote wakakwama na kusema, Mungu abarikiwe! Kama huna jina la Yesu unaelekea kuzimuni, nasi tunalo, wala ninyi hamna. Walifanya nini? Walikufa tu hapo hapo njiani mwao wakaunda dhehebu kutokana nalo. Mnaona, badala ya kuiachilia nuru ienee kanisani mote, ingechukua mahali pake moja kwa moja, lakini mlijiundia dhehebu. Ni kitu gani? Mtoto wa Yezebeli, nao wote wakafa pamoja. Sasa nataka kuwaulizeni jambo fulani. Assemblies of God ama umoja ama ama lolote la hayo mengine, imewahi kuinuka katika uamsho mkubwa wa umoja hata kidogo. Huu uamsho wa mwisho ndio kwanza upite, ambapo Roho Mtakatifu alishuka pale mtoni, wengi wenu wanaoketi hapa sasa hivi, katika mwaka wa elfu moja mia tisa thelathini na tatu, na ibada hii kuu ya uponyaji ilikuwa itukie, asema ungeenea kote ulimwenguni, nao kamwe haukupitia kwenye dhehebu lingine lolote, hata kidogo. Mungu alienda nje ya milki na kumwinua aliyekuwa kafiri karibu, hivyo kuanzisha uamsho huo. Basi angalieni kile umefanya. Mnaona, hayo madhehebu mara yanapoundwa, yamekufa. Yeye yeah, alisema nitawaua watoto wake kwa mauti. Lo, jamani, ninawajua. Naomba msinionee vibaya, lakini mimi kama nikijua hili wala nisiwaambie, mimi ni mnafiki duni sana, na Mungu ataniwajibisha kwake. Ninataka kuwa kama Paulo, kutojiepusha na kuwahubiria habari ya kusudi lote la Mungu. Hiyo ni kweli. bema Vema, sasa nao wakajenga madhabahu Yerusalemu. Sasa ninataka kuona ndipo hapo. Yezebeli alipoolewa na Ahabu, aliwaletea Israeli sanamu wapate kuzisujudia. Hivyo hivyo na fundisho and la Wanikolai kuoa katika upagani down, wakashusha Jupiter wakampandisha Petro na Venasi hata Mariamu, na kama vile Biblia ilivyosema, aliwafanya Israeli wote kutenda dhambi na katika kufanya hivi, wakati ukasisi ulipowekwa naye Papa Boniface Boniface watatu akachukua kiti chake basi, walikuwa na Mungu kwenye kiti cha enzi, hawakuwa na haja tena ya ubatizo wa Roho Mtakatifu kanisani. Hiyo ni kweli, walikuwa na kanuni zao za imani na utaratibu na kuendelea. Basi wakati dhehebu lilipokubali fundisho lile lile la sharti waliuondoa uhuru wa Roho Mtakatifu kanisani, Baptisti, Presbiteri, Methodisti na kadhalika. Hakika walifanya hivyo na hatimaye tunawaona wakinyauka na kufa kama vile Yesu alivyosema juu ya mzabibu. Sasa Roho Mtakatifu wote katika ishara na maajabu aliwekwa nyuma katika siku zilizopita, nao wamekuwa tajiri kama huyo mwanamke alivyofanya kwa hiyo akaufanya ulimwengu mzima wote kutenda dhambi kwa sababu ameenda kwa kila taifa yeye na binti zake hiyo ni kweli sasa mwangalia akimwita katika wakati mwingine wa kanisa sasa mwangalia akimwita mwangalia akimsii hapa chini mwishoni na kuwatoa masalio wake kwa ajili ya wateule wachache tu kwamba hakuna mtu angeokolewa kama wengine sivyo kama ilivyoandikwa katika ufunuo kumi na tatu sita ungetaka kufungua hapo kwa dakika moja kwamba yeye alisema yeye kwamba mwanamke huyu aliwafanya wote kupokea alama mnyama huyu aliwafanya akawafanya wote kupokea alama wote maskini wakuu wote wale alama ya mnyama ambayo ilikuwa ni kanisa katoliki la kirumi ama hiyo au walifanya sanamu ufunuo kumi na tatu kumi na nne walifanya sanamu ya mnyama ninyi nyinyi nadhani nyote mnasoma hilo kama hamjasoma mbona utafungua moja kwa moja na kulisoma ufunuo kumi na tatu kumi na nne nya wale wakaao juu ya nchi wa ishara zile alizopewa kufanya mbele ya huyo mnyama. Huo ni muungano huu wa kanisa na kufanya mbele ya huyo mnyama, akawaambia wakaao juu ya nchi kumfanyia sanamu yule mnyama aliyekuwa na jeraha la mauti ufagani, na lilikuwa la upanga naye akaishi kupitia kwa upapa Rumi ya kipagani kuwa Rumi ya kipapa. Mnaona, kumfanyia sanamu ingekuwa ni nini? Ni kile tu wanachofanya sasa hivi, kweli kabisa, wakiingia katika muungano huu wa makanisa. Makanisa yote yako kwenye shirika hili, yote yanaingia kwenye kundi moja. Sasa wanaitafuta Biblia, naye papa Yohana amewaalika wote warudi, askofu mkuu wa Kantebari wote wanaenda huku na huku. Jambo la kwanza mwajua kitu hicho chote kinarudi moja kwa moja kwa mama, kwa kuwa hao tangu mwanzo ni makahaba. Mnaona, wanasema wote tutajiunga pamoja katika muamsho mmoja kupigana na ukomunisti. Wala hawajui ya kwamba Mungu aliuinua ukomunisti. Inaweza kuthibitisha hilo kwa Biblia hii, na hata akaweka niani mwao wapate kulipizia watakatifu kisasi ya damu waliokuwa wamemwaga juu ya inchi. Mungu aliinua ukomunisti kama vile alivyofanya mfalme Nebukadnezar kuwarudi Israeli. Aliuinua ukomunisti na siku moja utalipua Rumi moja kwa moja, uiondoe kwenye ramani. Hiyo ni kweli kabisa, Mungu alisema hivyo. Hiyo ni kweli. Mimi nina upinga ukomunisti, ni upinga Mungu. Hakika ndivyo ulivyo, lakini msilishughulikie sana hilo pazia la chuma, bali liangalieni hilo pazia la zambarau. Someni kitabu cha wafia imani cha Foxe, nanyi mtaona hili. Hiyo ni kweli. Sasa hebu tuone ni wapi sisi. Alafu basi, mnaona hapa sasa ya kwamba aliwafanya wote matajiri maskini kupokea alama, bali kuna tabaka moja ambalo hakuweza kugusa. Mnajua hilo, Ufunuo kumi na tatu nane. Sikilizeni hili, hebu nisome hili kisha nikasimama juu ya mchanga wa bahari, nikaona mnyama akitoka katika bahari mwenye pembe kumi na vichwa saba, juu ya pembe vilemba na juu ya vichwa vyake majina ya makufuru. Hivyo ni vile vile masaba, uliyachukua yote jana usiku mwa jua. Na yule mnyama uliyemuona alikuwa mfano wa chui, miguu yake ilikuwa kama, kama miguu ya dubu na kinywa chake kama kinywa cha simba. Yule joka aliyekuwa yule ibilisi mwekundu aliyesimama mbele ya mwanamke apate kumla pamoja na mtoto wake, ambaye alikuwa ni Rumi, sote tunajua hilo. Akampa nguvu na kiti chake cha enzi na uwezo mwingi. Nikaona kimoja cha vichwa vyake kama kwamba kimetiwa jeraha la mauti. Upagani, mnaona. Na jeraha lake la mauti likapona. Upapa unapochukua mahali pake, ukiunganishwa na Ukristo pamoja na Wanikolai. Dunia yote ikamstaajabia mnyama yule. Ukatoliki umeenea kwenye kila taifa chini ya mbingu. Ni kweli kama Danieli alivyosema kuhusu chuma ikiingia kwenye udongo na kadhalika. Nami nitawapa jambo dogo juu ya hiyo hiyo chuma na udongo. Hivi mliona ama je, nimewahi kuwanukulia katika lile kongamano kuu la mwisho walilokuwa nalo hapa juu ambapo Khrushchev alivua kiatu chake na kupiga meza nacho. Ulikuwako na mataifa matano ya kimashariki waliokusanyika kule, ulikuwako na mataifa matano ya kimagharibi. Khrushchev aliyaongoza mataifa ya mashariki, Eisenhower akayaongoza mataifa ya magharibi. Hao hapo, wale viongozi wawili wakuu, vile vidole viwili vikubwa. Khrushchev, katika Urusi, inamaanisha udongo. Eisenhower, katika mare..., katika Kiingereza, inamaanisha chuma. Tuko kwenye mwisho wakamsujudu yule joka kwa sababu alimpa huyo mnyama uwezo wake. Nao huo ndio ujumbe wetu unaofuata hapa maskanini, unaelewa. Nao wakamsujudu yule mnyama wakisema, ni nani afananaye na mnyama huyu? Tena ni nani awezaye kufanya vita naye? Kwa maneno mengine, angalieni hapa, Eisenhower ana, ana jina kubwa hapa katika Marekani hii, bali huko Rumi yeye si kitu. Urusi yeye si kitu. Khrushchev ni mkubwa Urusi, bali Marekani yeye si kitu. Lakini kuna mtu mmoja ambaye ni mkubwa kila mahali, huyo ni papa. Hiyo ni kweli. Hebu tuungane pamoja pa na tuje pamoja naye. Akapewa kinywa cha kunena maneno makuu makufuru, akapewa uwezo wa kufanya kazi yake miezi arobaini na miwili Akafunua kinywa chake na kumtukana Mungu na kufundisha mafundisho yaliyo maagizo ya wanadamu wakaidi, wapenda anasa, wenye mfano wa utaua wakikana nguvu zake, na wakalitukana jina lake. Wakachukua Baba, Mwana na Roho Mtakatifu badala ya Bwana Yesu Kristo. Mnaona, na maskani yake, nao waliokaa huko mbinguni. Tena akapewa kufanya vita dhidi ya watakatifu, hayo hapo, yale mateso yanaibuka na kuwashinda. Akapewa uwezo juu ya kila jamaa, lugha na mataifa na watu wote wakaao juu ya nchi nchi watamsujudu, kila ambaye jina lake halikuandikwa katika kitabu cha uzima cha mwanakondoo aliyechinjwa tangu kuwekwa misingi ya dunia. No, no, no, no, no, no. Kuwekwa misingi ya dunia Majina yetu kama yaliwahi kuwa kwenye kile kitabu, yaliwekwa huko nyuma. Yesu alisema hakuna mtu awezaye kuja kwangu asipovutwa na Baba yangu kwanza, na wote yalionipa Baba watakuja kwangu. Kondoo wangu huisikia sauti yangu. Hiki ni chakula, mnaona na mgeni ndipo anaweza kusema vema, ndiyo kwanza tu nijiunge na kanisa, mimi ni mzuri tu kama ulivyo wewe. Hicho si chakula cha kondoo. Hiki hapa chakula cha kondoo, kuketi pamoja katika mahali pa kimbinguni katika Kristo. Ndio, yeye ni waajabu sana, sivyo? Vema, sasa hebu tumalizie upesi sana, kwa kuwa ni naam, wakati umepita sasa. Vema, lakini nasema hebu tuone sasa ninacho kifungu cha ishirini na tatu nami nitawaua watoto wake kwa mauti na makanisa yote watajua ya kuwa mimi ndiye achunguzaye viuno na mioyo nami na nitampa kila mmoja wenu kwa kadri ya matendo yake lakini nawaambia ninyi wengine mlioko Thiatira wowote wasio na mafundisho haya yalikuwa ni mafundisho ya namna gani madhehebu maaskofu na maaskofu wakuu na mapapa mnaona wasio na mafundisho haya. Sasa Biblia tuliona jana usiku ya kwamba Israeli wakipitia Moabu hawakuwa ni taifa, waliishi juu ya uso wa inchi, nao walikuwa watu huru. Hiyo ni kweli, mfano wazururaji katika mahema na kadhalika. Makundi ya kipentekoste ni vile vile, pentekoste ya kweli wakitangatanga mahali mahali, naona vema wasio na mafundisho haya, lakini wamejiundia madhehebu na kufanya shirika kubwa kutoka kwake, wasio na haya, wasiozijua fumbo za shetani. Sasa kumbukeni, tulipata mahali kiti cha shetani kilipokuwa jana usiku, tulimchukua moja kwa moja hata mwanzo. Kiti chake kilikuwa wapi mwanzoni? Babeli, nayo Babeli, wakati ukasisi mfalme kuhani wa Babeli alipokuwa akifukuzwa na wakaldayo washindi, alihamia Pergamo na kuweka kiti chake. Mnaona, akahamisha kiti chake kutoka nchi ya Shinari hadi Pergamo. Nilisoma hilo moja kwa moja katika historia ya jana usiku. Ndipo sasa hapo akaanza akaliunda kanisa Katoliki ambalo lingali ni mama Babeli, bema kiti cha shetani na kiti cha Shetani kama vile wasemavyo, sitaweka juu yenu mzigo mwingine. Hakutakuwako na mzigo mwingine, ni ule tu mlio nao tayari. Lakini hawa wachache walio mle ndani, mnaona, ambao wamebanwa kabisa katika wakati wa giza sasa ni karibu sana miaka elfu moja mia tano waliopitia hayo, ila mlicho nacho sishikeni sana be hata nitakapokuja. Kwa maneno mengine, ngali mnayo baraka ya Kipentekoste mioyoni mwenu, ishikilieni hiyo hata nitakapokuja kuwapa faraja kwa then... kuwa wakati huu mwingine ndio kwanza unakuja katika wakati ufuatao wa yeye, yeah, ashindaye na kuyatunza maneno yangu hata mwisho, nitampa mamlaka juu ya mataifa, naye atawachunga kwa fimbo ya chuma kama chombo cha mfinyanzi watawavunja vipande vipande, kama mimi nami nilivyopokea mamlaka kutoka kwa Baba yangu. Unaona kanisa hilo itakuwaje wakati hilo kanisa la nyakati za giza litakaposimama katika hukumu dhidi ya kundi hilo la kipagani la uhuko nyuma? Watapondwa pondwa kweli kweli. Hiyo miguu ya shaba itawakanyaga, kanyaga kule. Nawaambia atawavunja vipande vipande. Biblia ilisema, nami nitampa ile nyota ya asubuhi. Unajua hiyo ni nini, sivyo? Kristo ndiye nyota ya asubuhi. Vema, ye aliye na sikio na alisikia neno hili ambalo Roho ayaambia makanisa. Noo jamani, hivi hamna furaha? Tumechelewa kidogo tu, ina mengine zaidi nitayachukua labda kesho usiku juu ya hii miaka elfu mbili pale Je, mnampenda? O No, ni kwamba tu. Sasa hebu tumwabudu sasa, maneno hayo yote yanayokatakata na huu ujumbe si ni waajabu? Nampenda. Sasa mambo iliyoshindwa kuyafikia yatakuwa kwenye vitabu hakika, maana hatuwezi kulileta kanisa lote katika usiku mmoja. Kidogo niliinyamazisha kidogo usiku wa leo kwa sababu ya kukuelewa kidogo na sauti. Lakini lo, hivi yeye, si ni waajabu? Lo, mm Hivi una furaha, inakumbuka nikitoka Chatanuga siku moja usiku, nayo na ndege ililazimika kutoa huko, huko, huko Tennessee, huko Memphis. Waliniweka kwenye ile hoteli kubwa nzuri kule, nao wakanipigia simu kasema ndege itaondoka saa, saa moja kesho yake asubuhi, ya nami nilikuwa nikipeleka barua posta, nikija nyumbani nikiwaandikia baadhi ya rafiki zangu. Basi wakati nikishuka, Roho Mtakatifu akasema endelea kutembea, nikaendelea tu, nikafika kwenye mtaa wa watu weusi Nilikuwa nimesimama kule chini nikawazia, jamani, angalia hapa, wakati umewadia wa ndege hiyo kuondoka. Naye Roho Mtakatifu akaendelea kusema, endelea kutembea, kama tu vile alivyofanya huko chini mwituni hivi majuzi, mwajua, endelea tu kutembea. Kwa hiyo nikaendelea kutembea, nilitokea, niliangalia huko chini kabisa, katika moja ya vile vibanda vya watu weusi, ambamo watu weusi walikuwa wakiishi maskini huko chini, naye Shangazi Jemima mfano wake hasa. Amefunga shati la kivulana kichwani mwake, ameegemea nini namna hiyo. Nami nilikuwa nikienda pale nikiimba mimi wao, mimi mmoja wao. Nina furaha sana kwamba naweza kusema mimi ni mmoja wao, o, haleluya! Nawe wataka nini bwana? Mmoja wao mimi ni mmoja wao. Hivi mnaamini katika kuongozwa na Roho? Nam hakika nina furaha sana kwamba naweza kusema mimi ni mmoja wao ni karibu miaka kumi na minne iliyopita sasa alikuwa akiangalia juu ya ua ilikuwa karibu no nusu jengo la mji kutoka kwake nami nikamwona bibi huyo mzee mweusi akiniangalia papo hapo chini wa jua vema niliendelea tu nikaacha kuimba nikaanza kushuka chini nikamkaribia machozi makubwa mno kwenye hayo mashavu makubwa manene akaniangalia akasema habari za asubuhi kasisi nikageuka nikasema uhali gani shangazi naye akasema ikageuka, alikuwa akicheka, alikuwa na tabasamu kubwa usoni mwake. Nikasema, ulijuaje nilikuwa kasisi? Huko chini kusini mwajua, mhubiri ni kasisi. Akasema, nikasema, ulijuaje nilikuwa kasisi? Akasema, nilijua ulikuwa unakuja. Nami nikasema, ulijuaje hilo? Kwani wanijua mimi? Akasema, la, bwana. Naye akasema, inajua ulikuwa unakuja. Akasema, ulipata kusikia ile hadithi ya mwanamke Mshunami? Nikasema, naam, bwana naye akasema vema, kasema miye ni mwanamke wa aina hiyo. Akasema basi Bwana alinipa mtoto mchanga, nami nikamwambia nikamwambia ya kwamba nitamlea. Kasema mimi ni mwanamke maskini, ninafua nguo na kuwafanyia kazi wazungu nipate riziki. Akasema yeye aliniambia ya kwamba atanipa mtoto mchanga, nami na nikamwambia nitamlea. Kasema nilimlea vizuri nijuavyo, lakini kasema kasisi, yeye alishikana na kundi baya, akashikwa na ugonjwa, wala hatukujua kitu kuhusu. Kasema akaugua vibaya, naye iwafa mle ndani kitandani. Kasema, amepoteza fahamu sasa siku mbili. Kasema daktari alikuja akasema, tayari umeula moyo wake na kadhalika, ukaingia kwenye mkondo wake wa damu. Ni mbaya sana, hata umemwangamiza hivi kwamba vitu wanavyompa visingemsaidia sasa. Kisha kasema iwafa. Alafu kasema, kamwe siwezi kuvumilia kumwona akifa mwenye dhambi Alafu kasema niliomba na kuomba, kasema usiku kucha niliomba. Kasema amepoteza fahamu hajui chochote, kasema hakujitambua kwa siku mbili. Kasema niliomba kasema, nikasema, Bwana ulinipa mtoto huyu, kisha kasema kama ulivyomfanyia yule mwanamke Mshunami. Kasema yuwapi Elia wako? Yuwapi kasema vema, kiwapi kitu cha kunisaidia kisha akasema nilishikwa na usingizi nikiwa magotini mwangu. Kisha akasema Bwana akasema nami katika ndoto yangu, naye akasema, nenda kasimame karibu na lile lango, basi kutakuwako na mtu akishuka kuja mtaani amevaa kofia ya hudhurungi na suti nyeusi, akasema yeye atazungumza nawe. Ndipo akasema nimekuwa nikisimama hapa tangu kabla ya mapambazuko, nao mgongo wake ulikuwa umelowa umande naye akasema ndipo nikakuona ukija umevaa kofia hiyo ya hudhurungi. Akasema ila ulipaswa kuwa umebeba mkoba mdogo. Nikasema iliuacha hotelini. Mnaona, nami nikasema ati mvulana wako ni mgonjwa. Kasema yuafa. Akasema jina langu ni Branham. Nikasema hivi unanijua? Akasema la bwana kasisi Branham, si sijawahi kukusikia. Nikasema ninawaombea wagonjwa. Hakuvutiwa na hilo, hakutaka mvulana wake afe mwenye dhambi. Nikaingia ndani, walikuwa na lango la kale lenye mpini wa plau wa kufunga ukining'inia juu yake kulifunga. Labda wengi wenu watu wa Kaskazini msingejua ni kitu gani, lakini wa kulifunga lango. Basi nikaingia nyumbani, katika maskini kibanda hicho kidogo, kidogo sana, yenye vyumba viwili. Ilionekana kama maskini, kile tunachoita nyumba ya bunduki ya marisau, imekaa pale. Kuna chumba hapa, na hicho ndicho sebule, chumba cha kulala na yote, pamoja na jiko kule nyuma. Nilipoingia alikuwa ni mahali padogo palipopakwa chokaa na pazuri, amepakwa chokaa pande zote na ubao mwembamba. Kwa hiyo basi la ninaamini alikuwa na karatasi ya lami juu ya paa, ninakumbuka kuviona hivyo viputo vikubwa kama vya umande vikining'inia juu yake. Ndipo wakati nilipoingia kulikuwako na alama iliyowekwa pale mlangoni kasema, Mungu bariki makazi yetu. Hapa hapa pembeni palikuwapo na kitanda kikuukuu hapa na kingine hapa. Hapo alilala jamaa mkubwa mno, hakuna zulia sakafuni. Vulana mkubwa mno kijana mkubwa mwenye sura nzuri amesimama pale, nadhani alikuwa ana uzito wa ratili mia moja na sabini ama mia moja na themanini karibu futi sita. Naye alikuwa ameshika blanketi mkononi mwake, akiguna mm. Mm, naye akasema kitoto cha mama. Ndipo nikawazia kitoto cha mama, na hata hivyo, alikuwa alikuwa na ugonjwa wa zinaa kaswende, naye naye alikuwa iwafa, alafu akambusu kwenye paji la uso na kumpapasa namna hiyo, akasema kitoto cha mama. Mbona moyo wangu karibu upasuke! Nikawazia, naam, haidhuru umezama jinsi gani katika kilindi cha dhambi, ungali ni kitoto chake. Ndipo nikawazia, ndipo, nikawazia. Naona haijalishi alikuwa katika hali mbaya jinsi gani angali ni kitoto cha mama. Nikawazia Mungu alisema, mama aweza kumsahau mtoto wake mchanga wa kunyonya, bali kamwe siwezi kukusahau, kwa kuwa jina lako limechorwa katika vitanga vya mkono wangu. Unaona, ingewezekanaje? Nikamwangalia maskini huyo mtakatifu kizee, akitembea pale. Ungeweza kujua ndugu, hakuwa na kitu nyumbani, lakini alikuwa na kitu fulani humo nyumbani ambacho kila nyumba indiana, ama kila mahali inapaswa kuwa nacho. Hicho ni Mungu. Afadhali niwe na hicho kuliko kuwa na nyumba kubwa nzuri iliyobandikwa picha za wasichana na upuzi huu wote mchafu wa kuchukiza. Biblia iliyochakaa imewekwa pale huku imefunguliwa, ina kurasa zilizochakaa na zina makunyanzi. Nikamwangalia naye akasema, kasisi amekuja kukuombea kipenzi. Akahema mm, mm, giza, mm Nami nikasema, anasema nini? Akasema hajui daktari, anasema amerukwa na akili. Akasema anafikiri yuko huko kwenye bahari kubwa mahali fulani, naye anavuta mtumbwi makasia, hali amepotea. Kisha akasema hilo ndilo lisiloweza kuvumilia, kasisi, kujua mtoto wangu mchanga iwafa amepotea. Kisha akasema ninajua ulikuja kunisaidia, maana Bwana tayari ameniambia hivyo. Nikasema nitamwombea halafu nikasema labda bwana atamponya. Hilo halikumvutia, alimtaka tu asimame na kusema alikuwa ameokoka, hivyo tu. Mradi tu alikuwa ameokoka, haidhuru hana budi kuondoka kwa vyovyote vile. Kwa hiyo wakati mmoja mradi tu ameokoka. Lo, laiti tungaliweza tu kuwa na msimamo kama huo! Yale makazi ya milele huko ng'ambo, ye alijua ataishi pamoja naye tena. Basi kasema laiti ningalimsikia akisema alikuwa ameokoka. Nikasema na tuiname that, basi akapiga magoti nami, na nikaishika tu miguu yake, nayo miguu yake ilikuwa baridi sana na inanata nami, na nisingeweza kuifunika. Alikuwa amemfunika there kwa blanketi ndo ndogo pale naye alikuwa amevaa kaptura zake pekee mwajua, na kwa hiyo yeye naye alikuwa tu akiivuta hiyo nyuma namna hiyo, akifikiria tu alikuwa ndani yake, akaishika hiyo kwa nguvu, akifikiri mm, alikuwa akivuta makasia. Akaendelea kusema unagiza sana mm, mm, unagiza sana. Kwa hiyo akajaribu kuzungumza naye, naye anashika tu kusema unagiza na ni baridi akivuta tu ndipo nikamwangalia kidogo, naye akapiga magoti pale. Ndipo nikasema, shangazi, waweza kutuongoza katika maombi? Akasema, naam Bwana. Yeye tu pamoja nami na huyo mvulana na Roho Mtakatifu humo chumbani, hao tu maskini. Mtakatifu huyo akaomba. Jamani, wakati aliposema naye tulijua alikuwa amesema naye hapo awali. Naam bwana, alijua yule aliyekuwa akisema naye. Akasema, Bwana sijui utakalofanya, akasema bali kila kitu ni kama tu ulivyosema wewe no. Jamani, loo, nina furaha sana, nina furaha sana. Yeye angali ni Yesu yule yule kule nyuma pamoja na watakatifu hao kule, angali ni Yesu yule yule leo, na kamwe sikumuuliza juu ya dini yake, kama alikuwa ni Mbaptisti, Mpentekoste ama nini. Hiyo haipoa kazi yangu Ilikuwa ilikuwa tu nikimfuata Roho Mtakatifu, naye alikuwa akifanya jambo lile lile. Tulitaka kuona kile yeye atafanya, kwa hiyo tukapiga magoti, naye akaanza kuomba. Alipomaliza kuomba, alisimama na kubusu kichwa cha mvulana huyo, kasema, Mungu kibariki kitoto changu. Ndipo akasema, sasa utaomba kasisi. Nami nikasema, naam mama na papo hapo ilikuwa yapata saa mbili unusu labda saa tatu kasorobo, nami nilikuwa katika maili mbili kutoka mahali pale na, nayo ile ndege ikiondoka saa moja wala sikujua wakati nitakaotoka. Kwa hiyo nikaweka mikono yangu juu ya miguu yake nikasema, Baba wa mbinguni, sielewi jambo hili na wewe Nilikusudiwa ni kupanda ndege muda kidogo uliopita karibu saa moja na nusu iliyopita. Uliendelea tu kusema, endelea kutembea, na hili ndilo jambo pekee ambalo nimepata bado. Naye alisema ya kwamba wewe aliniona nikija kama huyo. Kama huyo ni wewe Bwana, basi sijui la kufanya ila kuweka tu mikono yangu juu ya mvulana huyu. Akasema lo, no, mama akasema mwangaza unaingia humu sasa. Nayapata dakika tano. Kutoka wakati huo alikuwa ameketi kando ya kitanda, huku amemkumbatia mama yake. Nikaponyoka nikatoka Nikakimbia kule nikachukua teksi, nikakimbia hotelini kuchukua mkoba wangu. Basi nilifikiri ningeenda kule na kungojea tu, labda ingenibidi kungojea siku moja ama mbili. Kwenye siku hizo, najua jinsi ilivyokuwa vigumu, mara tu baada ya vile vita kule, kupata ndege. Kwa hiyo nikawazia itanibidi kungojea siku kadhaa. Basi nikaingia kwenye teksi na kukimbia huko kwenye uwanja wa ndege. Ilipokuwa tu nikifika kule, wao wakasema ndege namba 196 ya kwenda Louisville, Kentucky sasa inaondoka. Mungu aliishikilia ndege hiyo ardhini kwa ajili yangu namna hiyo. O no, ninaamini hilo. Yapata miaka miwili baadaye, nilikuwa nikishuka kwenda huko kwenye gari moshi, nikienda Arizona kwa ndugu Sharik kule kwa ajili ya mkutano, na kwa hiyo nilikuwa nimchukue ndugu Mo na hao wengine. Na kwa hiyo nilipoenda huko, nilisimama kule Memphis, ndipo gari moshi likaingia, kama nyote mnajua jinsi linavyoingia likienda magharibi, namna hii, ndipo linarudi na kuingia kwenye jukwaa la kugeukia, kisha linazimwa. Nazo hizo sandiwichi kwenye gari moshi wanaziuza kama senti sitini kila moja, nami ninaweza kuzinunua kwa senti kumi kumi na tano mwajua, huko nje mahali pengine. Na kwa hiyo nikangoja mpaka gari moshi liliposimama nikanunue sandiwichi, nilikuwa ninaenda kujinulia kifurushi kilichojaa hamburger nipate kuwa na yubile halisi nikienda kule. Kwa hiyo nikaruka nje na kukimbia kufikia kule upesi sana, kwenda kwenye kibanda cha hamburger, nikiwa mwangalifu nitasimama pale kama dakika thelathini. Na kwa hiyo ni nikaanza kununua hamburger, ndipo nikasikia mtu fulani akisema, halo hapo kasisi. Basi nikageuka, kofia ndogo nyekundu amesimama pale akipepesa macho yake, mwajua. Akasema, unijui mimi, sivyo? siamini ninakujua. Mwanangu, njoo huku, akasema, niangalie vizuri nami na nikasema, "Naam." Nikasema, siamini ninakujua. Akasema, mimi ninakujua. Kasema, wewe ni kasisi Branham. Nami na nikasema, naam, hiyo ni kweli. Nikasema, umewahi kuwa katika mmoja wa mikutano yangu? Kasema, la bwana. Kasema, unakumbuka ile asubuhi ambayo ulishuka ukaje nyumbani na mama yangu alikuwa No, nikasema wewe siwe? Akasema naam, ni mimi, naam, ndimi. Akasema hasisi, kasema mimi nimepona mzima na mwenye afya isitoshe, bali mie ni Mkristo. Sasa Mungu asifiwe. no Dini uh, hii ya zamani za kale ni nini? Ilianza hapa nyuma no, nayo inadondoka damu ya Yesu Kristo kote kote. oh, lo jamani, loo jinsi nilivyo na furaha kwa ajili ya Injili, lo lo, naam Bwana. Ha, ni injili ya namna gani, kama ilivyoanza huko Pentecoste. Unaona, naona alipokea tumboni mwa mama yake, mwajua Sasa kuanzia wakati wa Pentekoste na wafia imani wa Pentekoste huko chini katika kanisa la Efeso, kuingia katika Pergamo, kuingia katika Thyatira na huko katika katika Sardi, katika Efeso ama Philadelphia na kuendelea mpaka Laodikia. Na sasa kile sisi kilichotukia hapa chini kama Biblia ilivyosema, kila kitu kiliingia, na mnyama huyu angeinuka katika Marekani. Je, mnakumbuka lile ono lililosomwa hapa? Mwaka elfu moja mia tisa na thelathini na tatu, ilikuwa nikienda kanisa hili hata halikuwa limejengwa . Sikujua ono ni kitu gani. Ililiita nusu usingizi. Ilikuwa tu mhubiri kijana wa Kibaptisti nasi tulikuwa. Maisha yangu yote niliona hayo maono, nami nitamuuliza mtu yeyote asimame na kusema kama moja la hayo liliwahi kukosea. La, kamwe halikukosea , haliwezi. Mnaona, halitakosea na sasa na nilipoanza shule ya Jumapili niliingia katika nusu usingizi. Ulikuwa nayo hapa kwenye ile nyumba ya kale ya Masoni nyumbani mwa Charlie Khan kundi dogo letu. Nami na nikamwona huyu Rais Roosevelt akiuongoza ulimwengu kwenye vita vya dunia nikabashiri nikasema, na kuna itikadi tatu nazi na ufashisti na ukomunisti. Nikasema, ni wangapi humu ndani wanaokumbuka? Nikasema, utazameni ukomunisti, zote zitaishia mle. Nikasema Ethiopia, Mussolini atakwenda Ethiopia lakini atashindwa. Kisha nikasema hatimaye tutaingia vitani na Ujerumani, lakini nikasema Ujerumani itajenga ngome katika zege kubwa mno miaka kumi na mmoja kabla ile ngome ya majinoti haijajengwa miaka kumi na mmoja, nikasema. Kisha baada ya vita, hatimaye tutashinda. Na baada ya vita kwisha, itakuwa kwamba sayansi itakuwa ikibuni vitu vikuu. Alafu nikasema watakapo vibuni, wataunda gari, na hayo magari yataendelea kubadilika umbo. Najua jinsi yalivyoonekana mwaka wa thelathini na tatu. Sasa basi, kasema yatakuwa kama mayai, yatafanana na mayai kwa kuwa niliona kwenye barabara kuu, barabara kubwa sana, gari likiteremka barabarani, ambalo halikuwa na usukani wowote ndani yake, lilidhibitiwa na nguvu fulani, wanalo sasa hivi. Nikasema kwenye wakati huo sasa wanawaruhusu wanawake kupiga kura na wanawake katika kupiga kura, hatimaye nikasema taifa hili ni taifa la mwanamke, limetiwa alama na mwanamke, ni mwanamke kote, kote, kote katika unabii, kila mahali. Na namba kumi na tatu, kila mahali katika unabii. Kisha nikasema ni nchi ya mwanamke, ana uhuru wake hapa, naye ataliangamiza, yeye ndiye uharibifu wa ulimwengu. Na Roy ina barua zako juu ya hilo, yule mwanamke mashuhuri, ambaye kila kesi ya jinai mninii, nililichunguza sana sasa kufikia ambapo kila kesi ya jinai iliyopata kufanywa katika Marekani hii mwanamke alikuwa nyuma yake. Hiyo ni kweli kabisa, hao ni wanawake wenye sifa mbaya. Mnaona na kadhalika. Sasa kwa hiyo basi nikasema utakuwako wakati huo, mnamo wakati huo wanawake wataruhusiwa kupiga kura, nao watamchagua mtu asiyefaa. wa walifanya hivyo katika uchaguzi huu uliopita, hiyo ni kweli, ambao utaanzisha hiyo ngome katika wakati huo. Itakuwa kwamba kwamba atatokea mwanamke mashuhuri atakayeiduka Marekani, atavalia mavazi mazuri, nami na nimeandika katika mabano, huenda ikawa ni kanisa Katoliki. Unaona, huyo atachukua uongozi juu ya mamlaka awashinde wengine Marekani. Atakuwa ni mrembo kwa kuonekana, ila atakuwa na moyo katili sana awezavyo kuwa. Nikasema kisha nikaangalia tena nami na nikaona Marekani imelipuliwa tu vipande vipande, hapaku apo na kitu kilichosalia juu yake, nami na nikatabiri. Basi sasa hili hilo lilikuwa ni bwana asema hivi. Basi wazieni matano kati ya hayo mambo saba yaliyobashiriwa yametimia tayari, kanisa kuchukua mamlaka, kanisa Katoliki, na kule kuja kwa wakati wa mwisho. Nami na nikasema, iliona ilionekana kana kwamba kulikuwa na visiki vikiteketea, miamba imelipuliwa, nayo Marekani nzima ilionekana tu ukiwa imekaa hivyo, kadri nilivyoweza kuona mahali nilipokuwa nimesimama nami nikasema inabashiri kulingana na vile wakati unavyosonga mbele itakuwa ni kati ya mwaka huu wa thelathini na tatu na wa sabini na saba nayo itabidi ifinywe kwa nguvu sana ipate kupitia hapo nasi tumeketi juu ya kipipa cha baruti enyi marafiki kila kitu kiko tayari ndoo lakini baba yetu mpendwa wa mbinguni yule aliyeahidi yule aliyeahidi si ni vizuri sana kwa mtumishi wa Kristo mambo yote aliyoahidi. Hebu wazieni, tuna majaliwa. Yeye anaishi papa hapa, yeye papa hapa pamoja nasi. Sasa anajua kila siri ya kila moyo, anajua yote kukuhusu, nyoto hiyo inayowaka ikipitia mioyoni mwetu anajua yote kutuhusu, anatupenda. Hivi huna furaha kuwa katika kundi hilo la uchache usiku wa leo linaloidumisha ile imani? Kwa kuwa ilikuwa ni amri yake, msiogope enyi kundi dogo, Baba yenu ameona vema kuwapa ufalme. Na isipokuwa kazi hii ifukishwe kusinge kwako na mki yote, mwenye mwili angeokolewa. Naona tuko moja kwa moja kwenye wakati wa mwisho wa Pentekoste, wakiwa baridi vuguvugu, wametapikwa kutoka katika kinywa cha Mungu. Ni kundi dogo kabisa lililotolewa hapa nje, wachache tu, lakini kutokana na hao itakuja tazama, Bwana harusi iwaja. Na itakapotokea kila moja ya hizo zamu, kila zamu ya hizi zamu kunini, kumbukeni, kuna zamu saba zake Nasi tuko moja kwa moja katika zamu hii ya mwisho, lakini kila mmoja wa hao wanawali huko nyuma kupitia hapa aliamka. Amina! Loo, ilikuwa ni kitu gani? Roho Mtakatifu yule yule. Ndipo kanisa likiisha kuondoka katika kama tulivyo lichukua Jumapili usiku, Yusufu kujitambulisha kwa Israeli ndugu zake, alimwondosha bibi arusi wake kila kitu na kuwarudisha kwenye ikulu. Ndipo akasimama peke yake pamoja na Wayahudi na kusema, mimi ni Yusufu ndugu yenu. Niweke moja kwa moja kwenye maandiko ambapo walisema wangetenga siku ya maombolezo na kila nyumba ikiomboleza peke yake. Wao wakasema, ulipata wapi makovu haya? Kasema, mikononi mwa, mikononi mwako. Kasema, katika nyumba ya maombolezo. Marafiki zangu wale waliomchoma watamwangalia, naye yule pale amesimama, yule Yusufu. Yeye yeah, alisema msinini, kama Yusufu alivyosema, msijikasirikie. Maana Mungu alifanya hivyo kuhifadhi maisha, kuchugani maisha ya kanisa, mataifa kwa ajili ya jina lake, watu kutoka kwa mataifa. Lo, tuko mwisho, ndugu zangu, tumewasili. Jina la Bwana libarikiwe. Hebu tuuimbe wimbo huu mzuri wa kale, kama ndugu na dada wa Pentekoste pamoja. Sasa mnasema vema, mimi ni Mbaptisti, lakini kama una baraka za Kipentekoste wewe ni Mpentekoste. Vema. <laughs> Vema. Sasa, sikilizeni enyi marafiki. Kama akiwepo mtu hapa miongoni mwetu, ambaye, kama mahali popote katika safari ya maisha, ambapo chuki kidogo imeingia moyoni mwako, nisikilizeni mimi iondoe humo. Sasa ondoa hiyo, kamwe usiruhusu kitu chochote Yay, my people, I Amina. Amina. Bwana Yesu, tunakushukuru kwa ajili ya jumbe hivi, zinatuchangamsha Bwana, tukijua ya kwamba hatujaiacha imani bali tumeishika. Loo, ninaomba Mungu ya kwamba Roho ataendelea kukaa kanisani, tuweke karibu sisi kwa sisi. Baba, tuweke pamoja na wewe na utembee miongoni mwetu Bwana, katika wakati huu wa mwisho wa kinara cha taa tunamoishi ndani yake kuwa nuru yetu, tuangazie nyakati hizi kuu za giza, Bwana, kwa kuwa tunatambua ya kwamba kinara cha taa na nyota zinanena juu ya giza pia. Bwana, tuna furaha ya kwamba sisi ni watoto wa nuru, unaotembea katika nuru ya Mungu. Hatujanaswa na mambo haya ya duniani, bali sisi ni watoto wako. Jinsi tunavyokushukuru kwa ajili ya mambo haya! Tunakushukuru wewe kwa sababu ya kutuma jumbe hizi kama thibitisho la neno lako daima, na uheshimiwe miongoni mwetu. Baba, naomba utuweke mbali na chuki yote ya duniani tuweke tumetakaswa, kusudi maisha yetu yawe safi na yaliyotakaswa na matakatifu mbele zako. Jalia damu ya Yesu Kristo ifanye hivi kwa kila mmoja wetu, Bwana. Ondoa miongoni mwetu kama kuna chochote kamwe ambacho si sahihi, ondolee Bwana. Huu ni wakati wa kuchunguza, mikutano hii imekusudiwa kwa kusudi hilo, kuichunguza mioyo yetu. Ulisema hiyo miali ya moto machoni mwako utafuta na kujua makusudi ya moyo. Hakika unajua, Baba, nawe nena nasi tena, huku ukituambia kufanya tayari kwa ajili ya ile saa inayowadia. Lo, jinsi tunavyokushukuru wewe kwa ajili ya hili Baba. Tutafanya hivyo kwa yote yaliyo ndani yetu, kwa neema yako. Amina. Lo, hivi hamumpendi sasa? Kama kuna mgeni kati yetu Hivyo ndivyo ilivyokuwa hapo mwanzo, wakati Yesu alipokuwa hapa duniani, ye alisema, mtu mmoja alimuuliza kuhusu kisa cha ndoa na talaka ama kitu fulani, akasema haikuwa hivyo tangu mwanzo. Hatuna budi kurudi huko mwanzo. Basi kama hapo mwanzo lilikuwa ni kanisa la Kipentekoste, naye ni mzabibu, sisi ni matawi. Kila wakati mzabibu huo unapozaa kanisa litakuwa ni kanisa la Kipentekoste, tawi la Kipentekoste, kitu kile kile lilichokuwa hapo mwanzo. Munaona, kila wakati sasa. Unaweza kupandikiza mizabibu mingine ndani yake na itazaa matunda yake. Unaweza kuchukua mchungwa na kupandikiza limau juu yake, litazaa limau likiishi kwa uhai wa mchungwa huo. Pandikiza mbalungi kwake, nao utazaa balungi, maana ni tunda aina ya chungwa. Kwa hiyo mashirika haya madhehebu na kadhalika yaliyopandikizwa pale, ya kijiita wa Kristo, wanaweza kuishi kwa uhai wa Kikristo. Hiyo ni kweli kabisa, bali watazaa matunda ya kimadhehebu. Hiyo ni kweli, maana hawana budi kujipandikiza namna hiyo. Lakini kama tawi hilo lenyewe likiwahi kutoa nini, ama kama mzabibu huo ukiwahi kuzaa tawi, itakuwa itaandika kitabu cha matendo nyuma yake. Hiyo ni kweli kabisa, maana hivyo ndivyo ilivyotendeka mara ya kwanza. Kila tawi litakalozaa lenyewe itakuwa na machungwa kila moja nayo, na Biblia imenena ilikuwa na matawi kumi na mawili juu yake. Lo, ina furaha sana, kwa nikiishi chini ya tawi hilo. Nanyi je? Naam, Bwana. Lo, ni ajabu sana. Vema, kumbukeni kesho usiku. Sasa kwenye wakati wa fila, wa sardi kule kujitokeza kwa dhehebu la Kilutheri, Martin Luther.